PDA

View Full Version : Thông báo : Các bạn tạm thời không dùng VBB4.1 nhé !

HTT.itvn
05-01-2011, 11:59 AM
Mình nghĩ nên chưa vội dùng VBB4.1 bản beta và PL2 , mình đã xài thử nghiệm và kết quả 4 host free bị del host sau 2 ngày cài ( cài trong localhost thì thấy dữ liệu ổ C ( host local ) tăng một cách đột biến , từng ngày 1 ) . Các bạn nên xài tạm VBB4.0.8 và chờ bản VBB4.1 hoàn thiện .

admin
05-01-2011, 12:17 PM
Mình thấy bản này vẫn bình thường mà, vấn đề là dùng bản null ở host free khi bị phát hiện thì bị del host thôi. Còn ITVNN hôm qua giờ không vào được là do server host bị full database, BQT server đã thay ổ cứng mới và đã khắc phục sự cố, ITVNN sẽ ổn định hơn so với những ngày qua.

binhvuitanh
05-01-2011, 12:18 PM
Hix, vậy của em, admincp 4.1 còn forum 4.0.6 thì sao. ^^!
Em nhận ra rằng, up dc tất cả các mod 3.x và mọi thứ tất cả version, hình như 2 cái version nhập lại làm ra một forum "siu nhân"

HTT.itvn
05-01-2011, 12:34 PM
Mình thấy bản này vẫn bình thường mà, vấn đề là dùng bản null ở host free khi bị phát hiện thì bị del host thôi. Còn ITVNN hôm qua giờ không vào được là do server host bị full database, BQT server đã thay ổ cứng mới và đã khắc phục sự cố, ITVNN sẽ ổn định hơn so với những ngày qua.

Đây là suy nghĩ của mình khi bị del liền 4 host ( 1 thành viên mà mình giúp đỡ cũng bị luôn ) .

Tiện đây mình nhắc các bạn , VBB4.1 có thêm chức năng mới là vBulletin API ( chức năng này giúp nhà cung cấp đang xài bản gì và gửi lên trang chủ VBB , giúp VBB biết bạn dùng của chùa hay bản quyền ) , nếu các bạn dùng host free mà kích hoạt ( nhập key ) thì không sớm cũng bị phát hiện .

HTT.itvn
05-01-2011, 12:38 PM
Hix, vậy của em, admincp 4.1 còn forum 4.0.6 thì sao. ^^!
Em nhận ra rằng, up dc tất cả các mod 3.x và mọi thứ tất cả version, hình như 2 cái version nhập lại làm ra một forum "siu nhân"

Đây là điều mà anh ngạc nhiên . AdminCP là VBB4.1 , forum thì VBB4.0.6 . Mặc dù anh đã nâng cấp hoàn thành ( có thông báo các bước thực hiện ) , xem trong footer không hề có lỗi ở coppy@right .

ypmv2
05-01-2011, 12:41 PM
đã update lên rồi thì tính sao đây admin? mình thuê host có bản quyền sợ chủ host chơi mình thì chết. ngại nhất à khoản BW của host nữa, nó tăng đột biến thì...

HTT.itvn
05-01-2011, 12:44 PM
đã update lên rồi thì tính sao đây admin? mình thuê host có bản quyền sợ chủ host chơi mình thì chết. ngại nhất à khoản BW của host nữa, nó tăng đột biến thì...

Nếu host bản quyền thì bạn cứ yên tâm mà dùng , mình chỉ ngại cho host free thôi . Công nhận VBB4.1 dữ liệu hơi nhiều , bạn nên xóa những gì mà không xài trên host cho nhẹ .

admin
06-01-2011, 06:53 AM
Đây là suy nghĩ của mình khi bị del liền 4 host ( 1 thành viên mà mình giúp đỡ cũng bị luôn ) .

Tiện đây mình nhắc các bạn , VBB4.1 có thêm chức năng mới là vBulletin API ( chức năng này giúp nhà cung cấp đang xài bản gì và gửi lên trang chủ VBB , giúp VBB biết bạn dùng của chùa hay bản quyền ) , nếu các bạn dùng host free mà kích hoạt ( nhập key ) thì không sớm cũng bị phát hiện .

vBulletin API đây là chức năng thanh toán trực tuyến qua paypal, moneybooker, 2checkout... chức năng này cần thiết cho những forum giao dịch mua bán, đối với các bản VBB null không nên kích hoạt chức năng này

http://img.photo.zing.vn/file_uploads/gallery/1024x768/2011/01/06/06/29781294271538.png

Dunglx
06-01-2011, 09:15 AM

Vâng bảo sao dạo này ITVNN hay xảy ra lỗi vậy admin khắc phục xong là Ok rồi hihi. Mà cho em hỏi các bác đang nói đến 4.1 hay là 4.1.1 kì lạ khác nhau

Tiểu Bá Vương 1404
06-01-2011, 09:23 AM
...các bác đang nói đến 4.1 hay là 4.1.1 kì lạ khác nhau
Cả hai bạn ah. Hiện tại thì vBulletin mới có 4.1.0 beta 1, 4.1.0, 4.1.0 PL1-2 và 4.1.1 beta 1 mà tất cả đều không khác gì nhau là mấy.
Nói việc không nên dùng bản 4.1.x sớm thì theo mình là không hẳn, mình đã test tất cả các bản trên, chạy ngay trên host free (cụ thể là freevnn.com và vnn.ms), không có lỗi gì xảy ra. Và với những bản 4.1.x thì đều được nâng cấp rất tốt, rất nhiều chức năng.

hau_ooo
06-01-2011, 11:52 AM
Chú ý danh sách bug được vá tại các bản VBB mới, nếu ko thấy bug nào liên quan đến bảo mật thì ko cần vội nâng cấp .