PDA

View Full Version : Cần giúp về mail mặc định của vbb

hanhkhat
29-09-2009, 11:19 PM
Hiện nay mình mới chuyển cái forum của lớp do thằng bạn làm bên host plus.vn sang host nhacmoi. chuyển qua, fix link lỗi, sữa lang, change skin... tùm lum hết. Bi giờ đã gần như hoàn thành rồi, nhưng có cái này muốn hỏi mọi người.
đó là vấn đề cái mail mặc định khi mem mới đăng kí thì nó sẽ gửi mail tới của vbb. không biết thằng bạn làm thế nào mà bây giờ khi mem mới đăng kí thì địa chỉ mail gửi thư là :
webmaster@abc.plus.vn . bây giờ mình muốn chuyển nó lại thành địa chỉ gmail hay yahoo mail gì đó thì phải làm thế nào? mình tìm miết mà không biết nó nằm đâu hết.

còn chuyện thứ 2, anh trung cho em hỏi, làm sao mà làm được cái nút để hiện các biểu tượng mặt cười như ITVNN vậy? em tìm hiểu mà không biết cách làm:non:
cảm ơn mọi người trước nha.:MatCuoi (43):

linhbatinh
30-09-2009, 12:58 AM
admincp/vBulletin Options/Site Name / URL / Contact Details/Webmaster's Email
change lại mail.

hau_ooo
30-09-2009, 06:43 AM
còn chuyện thứ 2, anh trung cho em hỏi, làm sao mà làm được cái nút để hiện các biểu tượng mặt cười như ITVNN vậy? em tìm hiểu mà không biết cách làm:non:
cảm ơn mọi người trước nha.:MatCuoi (43):

Ý bạn là hỏi về cái smiles hả ? Hay là hỏi nút gì :embarrassed:

hanhkhat
30-09-2009, 12:23 PM
Ý bạn là hỏi về cái smiles hả ? Hay là hỏi nút gì :embarrassed:
đúng rồi đó:-bd, cái nút để chỉnh smiles đó. mình tìm miết mà không biết làm sao làm được cái nút xổ xuống đó cả. chỉ có cái khung chứa mấy cái smiles ở phía bên phải thôi.

ah, Hậu cho mình hỏi luôn, bây giờ mình cài mấy cái BBCODE để cho phát nhạc và video trong forum, vậy khi 1 bài nhạc hay video được phát thì host của mình có tốn BW hàng tháng không, hay là cái đó chỉ tốn BW của host nào chứa nhạc, video thôi?
:98:
thanks các huynh nhiều:96:

mylovevlong
30-09-2009, 12:48 PM
ah, Hậu cho mình hỏi luôn, bây giờ mình cài mấy cái BBCODE để cho phát nhạc và video trong forum, vậy khi 1 bài nhạc hay video được phát thì host của mình có tốn BW hàng tháng không, hay là cái đó chỉ tốn BW của host nào chứa nhạc, video thôi?
:98:
thanks các huynh nhiều:96:tốn bw cùa host chứa files nhạc ấy :DQ4rum_079::DQ4rum_079::DQ4rum_079: của mình tốn bw khi thành viên vào xem & bw tiền mạng nhà bác thui :DQ4rum_079::Teen9x_200::Teen9x_200: