PDA

View Full Version : lỗi up avata ở vbb4.1.0 nhờ a e giúp đỡ

shunchiro
17-01-2011, 09:36 AM
-- Mình sửa avata bằng đường link liên kết thì báo lỗi như thế này--

Warning: tempnam() [function.tempnam]: open_basedir restriction in effect. File() is not within the allowed path(s): (/home/phanboin:/usr/lib/php:/usr/local/lib/php:/tmp) in [path]/includes/class_upload.php on line 275

Warning: fopen() [function.fopen]: Filename cannot be empty in [path]/includes/class_upload.php on line 2

và diễn đàn thông báo

Upload failed due to failure writing temporary file.

--Còn mình dùng chức năng upload từ máy lên thì báo lỗi--

Warning: tempnam() [function.tempnam]: open_basedir restriction in effect. File() is not within the allowed path(s): (/home/phanboin:/usr/lib/php:/usr/local/lib/php:/tmp) in [path]/includes/class_dm_userpic.php on line 204

Warning: fopen() [function.fopen]: Filename cannot be empty in [path]/includes/class_image.php on line 333
--> có lỗi nhưng avata ở các này cập nhật được

và nó không cho up file .gif . mình đang xài vbb4.1.0
xin giúp mình khắc phục với:MatCuoi (2)::MatCuoi (2):

Tiểu Bá Vương 1404
17-01-2011, 12:03 PM
...
--> có lỗi nhưng avata ở các này cập nhật được
...và nó không cho up file .gif . mình đang xài vbb4.1.0
...
Cái lỗi của class_upload.php và class_image.php là không đúng lệnh, cái này mình không rõ lắm, nhưng nếu up được avatar thì không sao (ITVNN cũng dính lỗi phần này). Theo mình là có lỗi bug trong quy định kích thước ảnh up và kích thước ảnh được up.

Còn về cái không up được ảnh .gif có thể là do trong phân quyền nhóm chặng chức năng up ảnh .gif (giống thành viên trong ITVNN thì không được up đấy).
Muốn sửa thì:
AdminCP -> Usergroups -> Usergroup Manager -> chọn nhóm mà không up được ảnh .gif -> Go -> Picture Uploading Permissions -> Can Upload Animated Avatar: chọn Yes.

shunchiro
17-01-2011, 08:22 PM
nếu ở ITVN cũng bị lỗi khi upload thì mình cũng botay . bạn ơi zay cho mình hỏi còn cái lỗi đầu tiên dùng đường link liên kết bạn khắc phục được ko giúp mình với !

Tiểu Bá Vương 1404
17-01-2011, 08:26 PM
Cái lỗi một là do nó không lưu cache - loại này khá nhiều site bị - kể cả ITVNN, mà bạn không nên dùng chi chức năng này, vì mỗi lần load trang, nó phải qua thêm bước load hình từ site khác đem về, cứ up lên là được!

Dunglx
17-01-2011, 08:32 PM
Mình cũng bị lỗi tương tự nhưng không ảnh hưởng gì đâu
http://itvnn.net/showthread.php?20364-L%E1%BB%97i-khi-thay-avarta