PDA

View Full Version : Upgrade VBB bị lỗi

delta
08-02-2011, 05:02 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình upgrade VBB từ 4.1 lên 4.1.1 thì nó bị dừng lại như thế này hoài mà không chịu chạy nữa (gần 2 tiếng đồng hồ rồi).

Dunglx
08-02-2011, 05:07 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình upgrade VBB từ 4.1 lên 4.1.1 thì nó bị dừng lại như thế này hoài mà không chịu chạy nữa (gần 2 tiếng đồng hồ rồi).

Ảnh demo die hay sao ý bạn à

HTT.itvn
08-02-2011, 05:09 PM
Đây là lỗi hi hữu mà anh đã từng gặp qua . Khi nâng cấp xong thì forum vẫn ghi là phiên bản cũ , nhưng admincp thì rõ ràng là phiên bản 4.1.1 . Tuy nhiên , forum thực chất vẫn là phiên bản mới . Lỗi này là do quá trình nâng cấp Templates ( bản cũ 4.0.7 trở xuống , 4.0.8 - 4.1.0 và 4.1.1 mới có Template khác nhau ) . Anh đã tìm mọi cách mà không được nên đành nâng cấp từ phiên bản 4.0.7 về trước lên phiên bản VBB4.0.8 , rồi sau đó mới nâng cấp lên VBB4.1 .

delta
08-02-2011, 05:38 PM
Em không bị lỗi đó mà bị lỗi là nó không chịu tiếp tục tiến trình nâng cấp mà nó dừng mãi ở một bước nào đó mà không bao giờ chịu tiếp tục.

Tiểu Bá Vương 1404
08-02-2011, 09:28 PM
Em không bị lỗi đó mà bị lỗi là nó không chịu tiếp tục tiến trình nâng cấp mà nó dừng mãi ở một bước ...
Quá trình nâng cấp nó sẽ xử lí và thay thế các temp.
Thường thì tới giai đoạn import temp sẽ diễn ra lâu hơn, lỗi gặp phải chỉ khi nó thông báo, nếu không có thông báo thì quá trình vẫn tiến hành nhưng sẽ lâu hơn bình thường.

Với trường hợp của bạn, nếu import quá lâu (theo như bạn nói thì quá trình này mất tới 2h, nhưng mình vẫn chưa rõ, tại bước 4/6 mất 2h hay bạn làm đi làm lại mất 2h ?) bạn cũng phải xem lại bản null của mình, đặc biết các file trong thư mục install, nó có được null hoàn toàn hay không.

Dẫu sao bạn cũng không nên thấy lâu mà tắt và chạy lại từ đầu, lỗi nếu xảy ra sẽ được thông báo cả !