PDA

View Full Version : [HEPL] email đăng ký thành viên

Silag
25-02-2011, 02:05 PM
Tình hình là test thử 1 acc đăng ký, đăng ký hoàn thành thì không có nhận được email chúc mừng gửi đến email thành viên đăng ký thành công. Mặc dù đã chọn Cp ~~~> Vbb Option ~~~~> User Registration Option ( chọn Yes, Send Welcome Email ) ...

Thứ 2 là một thành viên viên quên mật khẩu lick vào quên mật khẩu điền Email đăng ký vẫn không thấy Email gửi về cho thành viên đó.
Trong ITVN anh em nào biết chỉ dạy thêm ( vbb 4.0.5)

x2team
16-08-2011, 07:04 PM
Tớ cũng đang bị lỗi giống bạn này, có ai biết là do nguyên nhân gì ko? Xin giúp đỡ với.:MatCuoi (66):

hoangduykt7990
16-08-2011, 07:14 PM
Thê đã cấu hình email chưa, STMP port .v v v

x2team
20-08-2011, 07:48 PM
Thê đã cấu hình email chưa, STMP port .v v v

Mình đã bật chức năng Verify Email address in Registration đó trong cpanel lên hết rồi. Và kiểm tra lại thì hosting mình đang sử dụng có hỗ trợ chức năng gửi mail.
Bây giờ mình phải cấu hình Email, SMTP port như thế nào để cho chức năng tự động gửi mail xác nhận cho thành viên mới đăng ký hoạt động vậy bạn? :(

admin
20-08-2011, 07:54 PM
Trường hợp của bạn có phải chỉ gmail.com không gửi được thôi, còn các mail khác vẫn vẫn gửi được bình thường, nếu vậy thì do server host bị chặn bởi google.com nên không cho gửi mail. Còn trường hợp email nào cũng không gửi được là do cấu hình SMTP không đúng, bạn kiểm tra lại chỗ này xem sao, chú ý port smtp là 25

x2team
21-08-2011, 10:54 AM
Của mình bị rơi vào trường hợp thứ 2.
Bác admin có thể hướng dẫn mình chi tiết cách cấu hình Email Option như thế nào để cho chức năng tự động gửi mail xác nhận cho thành viên mới có thể hoạt động được với!
Thanks bác! :MatCuoi (59):