PDA

View Full Version : Mình không vào được website, lỗi lạ lắm

hoang_fc
04-10-2009, 09:17 PM
Tớ đang cài code Joomla và đang edit, nói chung là hoàn tất. vào bình thường. Tự nhiên bụp 1 cái không vào được, vào host cũng không được.

Nhưng tớ sang máy khác thì lại vào được bình thường, không hiểu là lỗi gì, ai chỉ tớ với..? #:-s

hoang_fc
04-10-2009, 09:43 PM
Không vào được web, không vào được host thì cài lại kiểu gì ta, vấn đề ở đây là tại sao cái IP của tớ ko vào đc mà IP khác lại vào được, tớ thử tất cả các máy dùng cùng mạng với tớ đều ko vào đc, nhưng sang máy thằng phòng bên cạnh, gửi link cho bạn bè đều vào đc @@

hanhkhat
04-10-2009, 09:54 PM
vậy thì có lẽ IP của bạn dính vào mấy cái IP bị khóa của host rồi. thường thì host cũng có chứa chức năng lock IP. Bạn dùng IP động thì lâu lâu sẽ đụng 1 cái, cái này là ngẫu nhiên thôi. Bạn reset modem để change IP là ok hết. IP mình xài thường là ip động mà

hoang_fc
04-10-2009, 11:28 PM
Mình đã reset modem, và kết quả là không được :((

Mr.Hảo
05-10-2009, 02:54 AM
Mình đã reset modem, và kết quả là không được :((
Vậy thì bạn xem lại thử bạn của bạn xài mạng nào???có cùng mạng internet ko?
Hoặc thử̉ fake IP của bạn thành IP của người nào vào đc chạy thử:botay:

boyvt
05-10-2009, 06:14 AM
có 2 vấn đề:
- máy của bạn có vào internet bình thường ko ?
- máy bạn vào internet mà không vào website của bạn ?

Vậy lỗi nằm ở Joomla hay là lỗi thuộc về phần cứng ? Bạn tự xác định nguyên nhân và khắc phục.

hau_ooo
05-10-2009, 06:25 PM
http://hidemyass.com/
Dùng hidemyass thử
Nếu vào được thì do mạng nhà bạn có vấn đề
Tốt nhất là gọi cho trung tâm, có mất gì đâu, họ sửa free mà

boyvt
06-10-2009, 07:06 AM
cách nhanh nhất là cậu ping đến DNS của dịch vụ. Nếu không được thì reset và cầu hình lại modem rồi ping 1 lần nữa. Nếu ko được thì gọi đt lên hỏi thằng trực server xem thông tin đường truyền. Nếu thông tin đường truyền mà bình thường thì modem hư :D

linhbatinh
06-10-2009, 10:00 PM
bị block IP chứ sao nữa.