PDA

View Full Version : góp ý

vanminh
08-04-2011, 10:07 PM
hôm nay là lần thứ 2, itvnn gởi thông điệp này "Shouldn't you be going to bed soon" tới tôi, tôi thiết nghĩ mục đích của diễn đàn là trao đổi học hỏi tại sao lại có câu "nếu không được thì đi ngủ sớm!" nếu không giúp được gì thì thôi ai cũng thông cảm mà. mình cũng vậy học sinh đưa ra bao nhiêu yêu cầu mình giúp được thì giúp không thì nói với học sinh là không giúp được thì có sao đâu!

HTT.itvn
08-04-2011, 11:22 PM
Đấy là MOD mới mà admin vừa share , mod này chỉ tự động hiển thị lời nhắn bên cạnh nick như Chào buổi sáng , Chúc ngủ ngon ... Bạn xem tại đây nhé http://itvnn.net/showthread.php?26009-Ultimate-Header-Greeting-for-vB-4&p=49042#post49042 . ITVNN cũng đã gỡ ra . Chứ không phải ai gửi tin nhắn cho bạn đâu . Nếu bạn có yêu cầu gì thành viên ITVNN luôn luôn giúp bạn để hoàn thiện forum tốt hơn . Từ xưa đến nay ITVNN vẫn luôn luôn giữ lập trường của mình : Trao đổi , học tập và giúp đỡ lẫn nhau .

Câu tiếng anh ở trên dịch là :" Bạn không nên đi ngủ sớm , phải không ... ? " ( câu tiếng Anh bạn còn thiếu dấu chấm hỏi ) . Cấu đấy là ý nhắc bạn không nên thức khuya quá , nên đi ngủ sớm . Bạn dịch sai nên hiểu nhầm rồi .

phandinhthang
01-05-2011, 03:40 PM
Shouldn't you be going to bed soon:
ai mà học tiếng anh giỏ thế,cụ đây không rành tiếng anh lắm nhưng cũng biết đó là bạn không nên ngủ sớm phải không...? chứ ai mà hỏi kì vậy

admin
01-05-2011, 04:50 PM
Câu từ mệt quá, tiếng Anh cũng 1 câu nhưng dịch nhiều nghĩa khác nhau tùy vào tình huống và hoàn cảnh, như trường hợp này muốn nhắc nhở bạn rằng nên đi ngủ sớm, còn nếu thắc mắc thì mình sửa lại thành câu khác thôi vì đây là mod tự động mà

Tiểu Bá Vương 1404
01-05-2011, 09:52 PM
Shouldn't you be going to bed soon:
ai mà học tiếng anh giỏ thế,cụ đây không rành tiếng anh lắm nhưng cũng biết đó là bạn không nên ngủ sớm phải không...? chứ ai mà hỏi kì vậy
Tiếng Anh mà các bác dịch nghe ớn quá. Cái này chính xác thì do một coder người Anh viết, có vấn đề gì góp ý về Anh ngữ của họ thì pm trực tiếp ! :MatCuoi (42):