PDA

View Full Version : Cách sử dụng Host Japan

kevotinh113
29-04-2011, 03:56 PM
Mình toàn sài Host VN nên khi thấy người ta share Host JP tưởng là nhanh hơn host VN nên xin. Nhưng nhận được rồi thì...không biết cách sử dụng. Pro nào biết chỉ với, họ chỉ đưa đường link thôi mà lại không có IP hay DNS gì hết thì làm sao DNS cái domain được?

vuontinh
29-04-2011, 04:21 PM
Mình toàn sài Host VN nên khi thấy người ta share Host JP tưởng là nhanh hơn host VN nên xin. Nhưng nhận được rồi thì...không biết cách sử dụng. Pro nào biết chỉ với, họ chỉ đưa đường link thôi mà lại không có IP hay DNS gì hết thì làm sao DNS cái domain được?

host jp mà nhanh hơn host vn à :-s
sài host vn đi, host vn còn biết khi nào die khi nào live, còn host share thì die bất kỳ tử :P
nếu muốn dns thì bạn chỉ cân vào run để ping xem host đó có ip bao nhiêu rồi trỏ domain tới ip đó, thế là xong :)

kevotinh113
29-04-2011, 05:33 PM
host jp mà nhanh hơn host vn à :-s
sài host vn đi, host vn còn biết khi nào die khi nào live, còn host share thì die bất kỳ tử :P
nếu muốn dns thì bạn chỉ cân vào run để ping xem host đó có ip bao nhiêu rồi trỏ domain tới ip đó, thế là xong :)

Hì, em gà IT lắm, đang học vọt à. Cho em hỏi là làm sao ping zạ?

kevotinh113
29-04-2011, 06:04 PM
Ai giúp em không?Cái của host này là Kloxo á. Em có vô cái Ipaddresses coi thử có IP không. Nhưng nó trống trơn à. Pro nào có lòng hảo tâm chỉ với Thanks nhiều

vuontinh
30-04-2011, 07:23 PM
thế bác đang sử dụng host hay vps

LeeHuy
30-04-2011, 07:41 PM
thế bác đang sử dụng host hay vps

Mình khuyên bạn, nếu muốn thành lập Forum thì tốt nhất là mua host!
Còn nếu tập tành là Forum thì bạn hãy sử dụng localhost ( VD : EasyPHP), bạn làm trên host JP đó khi cài đặt mất thời gian, tốc độ load chậm, mà die lúc nào không biết . Dùng localhost trên máy tính của mình thì tốc độ nhanh phải biết :MatCuoi (38):

P/s : sửa thế đã đc chưa ạ :MatCuoi (30):

vuontinh
30-04-2011, 07:43 PM
Mình khuyên bạn, nếu muốn thành lập Forum thì tốt nhất là mua host!
Còn nếu tập tành là Forum thỳ bạn hãy sử dụng Host ảo ( VD : EasyPHP), bạn làm trên host JP đó khi cài đặt mất thời gian, tốc độ load chậm, mà die lúc nào không biết . Dùng host ảo trên máy tính của mình thỳ tốc độ nhanh phải biết :MatCuoi (38):

ý bác là thế nào nhỉ, host ảo là...
dùng máy tính của mình làm host à

Tiểu Bá Vương 1404
30-04-2011, 07:44 PM
...Còn nếu tập tành là Forum thỳ bạn hãy sử dụng Host ảo ( VD : EasyPHP)...Dùng host ảo trên máy tính...
Uả, host ảo là cái gì ấy nhỉ ? Nghe lần đầu ! :MatCuoi (6):

delta
30-04-2011, 07:53 PM
Chắc ý bác này nói là localhost ấy mà, chắc rối rắm nên nhầm.:MatCuoi (53):

LeeHuy
30-04-2011, 08:24 PM
Dạ vâng, vậy thì mình dùng cụm từ localhost vậy ! :MatCuoi (30):

LeeHuy
30-04-2011, 08:25 PM

Chưa nghe thấy thì bây giờ nghe thấy rồi nhé :MatCuoi (9):

vuontinh
30-04-2011, 08:44 PM
Chưa nghe thấy thì bây giờ nghe thấy rồi nhé :MatCuoi (9):
trời, người ta muốn hướng dẫn sử dụng host jp, bác đưa localhost ra làm gì, nó chỉ chạy cho mình biết thôi chứ có phải là test code đâu :MatCuoi (1):