PDA

View Full Version : Thắc mắc : Dịch vụ hosting ITVNN

cuti_it
18-10-2009, 11:27 AM
Trước đây khoảng 2 tháng , em có mua gói host VN tại ITVN .Sau khi hoạt động được khoảng 1 tháng thì server VN của ITVN hổng biết bị sao và sau đó mất hết dữ liệu , nên ITVNN cấp cho host US , nhưng hiện tại host US không hoạt động như ưng ý , có gởi mail yêu cầu chuyển lại host VN nhưng chưa được reply . Hôm nay , vì bức xúc quá , nên mới lên đây , yêu cầu ITVNN chuyển lại cho em gói host VN . Anh em có thể góp ý vào đây luôn để ITVNN biết .

admin
18-10-2009, 11:31 AM
Host Server VN hiện tại mình ko còn nên lúc đó đền bù cho bạn gói host US của nhacmoi, vì tốc độ host US không bằng host VN nên mình đã tăng dung lượng và băng thông lên gấp đôi so với gói trước đây, lúc đó mình cũng đã nói rõ với bạn rồi và bạn cũng đã đồng ý, giờ thì thắc mắc gì nữa

cuti_it
18-10-2009, 11:38 AM
Bức xúc là vì host US không hỗ trợ đầy đủ các tính năng cần thiết (hồi nãy quên nói )

Vd: không hỗ trợ file .htaccess là một thiếu xót
1 trang web mà không cho up file này thì làm sao mà tăng rank nhanh được .

Mặc dù , HOST bên ITVNN nói chung là tốt , dịch vụ hỗ trợ tốt nhưng thiếu những thứ này , coi như không . Vậy thì anh có thể thêm chức năng cho file .htaccess hoạt động được không ? Nếu có quá lời thì xin lỗi anh Admin !

admin
18-10-2009, 11:56 AM
Host US hỗ trợ đầy đủ các chức năng như host VN trước đây, bạn xem lại server vẫn upload được file .htaccess, thậm chí host này bạn còn cài được cả code joomla, không tin bạn cài đi, bạn không sử dụng thành thạo lại đổ lỗi cho server. Nếu bạn muốn host có đầy đủ chức năng thì không nên xóa file php.ini có sẵn trên host, cũng có thể bạn xóa file này nên 1 số chức năng đã bị khóa

cuti_it
18-10-2009, 09:49 PM
File php.ini thi con nguyen ma , chua bao h xoa file nay ca .

cuti_it
18-10-2009, 10:13 PM
Rõ ràng là file .htaccess không được hỗ trợ , khi tắt file này đi thì chạy "vi vu" , anh xem lại dùm .Domain đăng ký là tuoitrevui.info đó nha !! Thank nhiều

hanhkhat
18-10-2009, 10:16 PM
sao lại bị giới hạn chức năng là sao? mình cũng đang sử dụng host nhacmoi, chức năng đều có đầy đủ mà, file .htaccess cũng có đầy đủ mà, có khi còn nhiều là đằng khác:94:
nói chung là tất cả đều ổn cả.
chỉ có mỗi cái dns không hiểu sao cứ hay cà giựt, lâu lâu không vô web được, nếu dùng cái dns khác thì lại vô ào ào, thế mới khổ:cry112:

cuti_it
18-10-2009, 10:18 PM
sao lại bị giới hạn chức năng là sao? mình cũng đang sử dụng host nhacmoi, chức năng đều có đầy đủ mà, file .htaccess cũng có đầy đủ mà, có khi còn nhiều là đằng khác:94:
nói chung là tất cả đều ổn cả.
chỉ có mỗi cái dns không hiểu sao cứ hay cà giựt, lâu lâu không vô web được, nếu dùng cái dns khác thì lại vô ào ào, thế mới khổ:cry112:
Của bạn chạy được file .htaccess à, còn của mình thì pó tay , không hiểu nguyên nhân luôn !

hanhkhat
18-10-2009, 10:27 PM
Của bạn chạy được file .htaccess à, còn của mình thì pó tay , không hiểu nguyên nhân luôn !
bạn thử cách này nhé.
đầu tiên bạn vào packed domain, chọn 1 domain nào đó, sau đó chọn redirect nó, chọn cho nó trỏ tới đâu tùy bạn. khi đã save và báo ok thì bạn vào lại cái chỗ có file .htaccess. dùng code editor để edit file đó nhé.
:MatCuoi (48):

cuti_it
18-10-2009, 10:31 PM
nó báo như vậy nè , làm sao đây !!

Internal Server Error

The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.

Please contact the server administrator, webmaster@tuoitrevui.tuoitrevui.info and inform them of the time the error occurred, and anything you might have done that may have caused the error.

More information about this error may be available in the server error log.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

admin
18-10-2009, 10:36 PM
Không rõ bạn dùng file .htaccess với mục đích gì, có thể bạn không rõ về cách sử dụng file này nên nó không hoạt động nên đỗ lỗi cho host, các account khác họ dùng bình thường có bị sao đâu

Mà bạn muốn thấy được file này bạn phải vào bằng FTP chứ vào File Manager thì không thấy đâu

Muốn biết được các chức năng của host có được mở hay không bạn tạo file info.php với nội dung

<?php phpinfo() ?>

upload file nay lên host rồi chạy file này để xem thông tin sẽ rõ

admin
18-10-2009, 10:40 PM
Lỗi bạn đưa lên không phải lỗi của server host , bạn nên xem lại cách sử dụng host và file htaccess, mình close topic tại đây