PDA

View Full Version : Nhờ giúp đơ trang tìm kiếm trong php

nguyenlethanhthao
02-07-2011, 09:41 PM
Vấn đề của mình là thế này, như hình dưới
3713

Khi user nhập từ khoá và tìm kiếm thì kết quả tìm kiếm sẽ hiển thị ở giữa trang web như hình dưới.
3714

Mình dàn trang = Table, cho nên ở giữa mình mình đặt 1 biến $page thế này, nếu trang nào có biến $page=10 sẽ load vào giữa trang chủ.

<?php
switch($page)
{
case 10:include("./Page_member/Search.php");
break;
default:include("Default.php");

}
?>

(Mình hơi "gà", mấy bạn thông cảm nhe)
Nhờ mọi người giúp đỡ tớ với !!

vanquyen2790
09-07-2011, 07:30 AM
Vấn đề của mình là thế này, như hình dưới
3713

Khi user nhập từ khoá và tìm kiếm thì kết quả tìm kiếm sẽ hiển thị ở giữa trang web như hình dưới.
3714

Mình dàn trang = Table, cho nên ở giữa mình mình đặt 1 biến $page thế này, nếu trang nào có biến $page=10 sẽ load vào giữa trang chủ.

<?php
switch($page)
{
case 10:include("./Page_member/Search.php");
break;
default:include("Default.php");

}
?>

(Mình hơi "gà", mấy bạn thông cảm nhe)
Nhờ mọi người giúp đỡ tớ với !! Cái này đơn giản mà chỉ cần dùng 'like' cái gì đó là ok rùi. Nếu bạn chỉ muốn user đăng nhập mới cho tìm kiếm thì :

<?php if(isset($_SESSION["login_id"])==true){ header("location: ketquatim.php"); else header("location: dangnhap.php");

nguyenlethanhthao
12-07-2011, 07:49 PM
Thanks bạn !Nhưng ý của mình là truyền biến sang form khác khi chuyển hướng còn code tìm kiếm tớ làm được.
Khi nhấn nút tìm kiếm thì nó sẽ truyền biến $Key=$_POST["txttukhoa"]; và $_POST["loaitimkiem"]; sang trang KETQUATIM.php

Nếu ở nút là thẻ a thì href="KETQUATIM.php?Key=".$Key"&Type=".$_POST["loaitimkiem"]; nhưng khổ nỗi nó là button nên mình không biết.
Bạn nào pro giúp mình với nha !

HTT.itvn
12-07-2011, 08:12 PM
Thanks bạn !Nhưng ý của mình là truyền biến sang form khác khi chuyển hướng còn code tìm kiếm tớ làm được.
Khi nhấn nút tìm kiếm thì nó sẽ truyền biến $Key=$_POST["txttukhoa"]; và $_POST["loaitimkiem"]; sang trang KETQUATIM.php

Nếu ở nút là thẻ a thì href="KETQUATIM.php?Key=".$Key"&Type=".$_POST["loaitimkiem"]; nhưng khổ nỗi nó là button nên mình không biết.
Bạn nào pro giúp mình với nha !

Cứ như lần trước anh đã hướng dẫn em và làm theo đó là được mà . Code tổng quát như sau :

- Form tìm kiếm :

@session_start();
$TimKiem = $_GET['Bien_1'];
<form action="link_XuLy.php?Bien_1=Bien_2" method="post" >
//------------ Code form ---------------------//
</form>

- Ở phần xử lý đặt ở trang mà em muốn hiển thị code tổng quát :

@session_start();
if ($TimKiem != null )
{
if ( $_GET['Bien_1'] == "Bien_2" )
{

//--------------- Code xử lý tìm kiếm --------------//
}
}

Code trên có nghĩa là khi em bấm vào nút tìm kiếm thì session sẽ lưu giá trị $TimKiem khác null và dẫn đến trang xử lý tìm kiếm , hiển thị mỗi trang kết quả tìm kiếm . Nếu không thực hiện tìm kiếm thì có nghĩa là $TimKiem = null và không hiển thị trang tìm kiếm .

nguyenlethanhthao
12-07-2011, 09:03 PM
Form tìm kiếm của em nè.
<?
@session_start();
$Key=$_GET["Key"];
$Type=$_GET["Type"];
?>

<form name="frmtk" action="./Page_member/Search.php?Key=<?=$_POST["Key"]?>&Type=<?=$_POST["Type"]?>" method="post">
<table border="0" width="100%">
<tr><td>
<input type="text" name="Key" style="width:97%"/></td></tr>
<tr><td align="center">
<select name="Type" style="width:99%;">
<option value="1">Tên sản phẩm</option>
<option value="2">Giá sản phẩm</option>
<option value="3">Nhà sản xuất</option>
</select>
</td></tr>
<tr><td align="center">
<input type="button" name="btntk" value="Tìm kiếm" onclick="xl();"/>
</td></tr>
</table>
</form>

Trang Xử lý tạm thời của em nè.

<?php
@session_start();
$Key=$_GET["Key"];
$Type=$_GET["Type"];

if(($Key!="")&&($Type!=""))
echo $Key.$Type;
?>

Nhưng nó không nhận được anh ơi.hic hic

HTT.itvn
13-07-2011, 11:49 AM
<?php
@session_start();
$Key=$_GET["Key"];
$Type=$_GET["Type"];

if(($Key!="")&&($Type!=""))
echo $Key.$Type;
?>

Code xử lý như thế này sao chạy được hả em . Code xử lý em phải đưa vào nơi em cần hiển thị ra mới chạy . Em xem lại code tổng quát mà anh đã nói ở trên nhé .

nguyenlethanhthao
14-07-2011, 12:16 PM
Dạ được rồi ah!Thanks anh nhiều nhé

abeasons
19-07-2011, 01:58 PM
code bằng loằng ngoằng thế, ho, làm web bạn đừng lằm loằng nhoằng vậy, quy tắc : ĐƠN GIẢN HÓA VẤN ĐỀ