PDA

View Full Version : Đây có phải là 1 hiện tượng ddos?

VNSAF
09-08-2011, 06:12 PM
Website của mình vừa chứng kiến 1 chuyện kỳ lạ là trong vòng 15s có khoảng 2000 lượt truy cập cùng lúc ở nước ngoài (US). Mình chưa biết nhiều về vấn đề này nên mạn phép post lên đây để nhờ mọi người hướng dẫn cách chống ddos. Làm cách nào để mình hạn chế các IP nước ngoài truy cập trái phép vào diễn đàn? Tuy hosting của mình có sự trợ giúp của nhà cung cấp nhưng có lúc mình sẽ không thể đề phòng. Bạn nào có cách chống ddos hiệu quả thì xin được chỉ giáo!

Thanks!

romeoangle
09-08-2011, 06:55 PM
:MatCuoi (20):Hồi nãy mình vào cũng bị như thế! nói ũa itvnn.net nghĩ làm rồi hã! hoãn Itvnn mà nghĩ ai chỉ cho member :D

Lovev_Lovev
09-08-2011, 07:51 PM
Đúng là bị Ddos nhưng nhẹ,
không thì bạn bị fooler rồi.
cái này bot vào trang của mình thấp nhưng lâu sẽ có vấn đề

mm09999
29-07-2013, 02:27 PM
bị ddos rồi , cách chặn và hạn chế ip nước ngoài thì bạn tìm file .htaccess mà chỉnh sữa cho phù hợp , .htaccess bạn tìm google cái là ra , nhiều topic nói về .htaccess lăm!

epro79
02-09-2013, 08:22 AM
bị ddos rồi , cách chặn và hạn chế ip nước ngoài thì bạn tìm file .htaccess mà chỉnh sữa cho phù hợp , .htaccess bạn tìm google cái là ra , nhiều topic nói về .htaccess lăm!
Cách này cũng được, nhưng nếu họ fake proxy hoặc chạy trực tiếp từ hệ thống máy chủ việt nam thì chỉ có đường chết. Thời buổi này, ai mạnh hơn dễ thắng lắm :))!

smartpro
28-02-2014, 03:43 PM
Chưa hiểu thế nào là flooler hoặc DDos? Có ai giải thích dùm ko?