PDA

View Full Version : Lỗi Gửi email xác nhận cho thành viên mới đăng kí.

x2team
16-08-2011, 07:16 PM
Mình mới vừa cài forum vbb 4.1.5 xong và đã up được lên host. Chạy bình thường. Nhưng sao chế độ tự động gửi Email kích hoạt để xác nhận thành viên đã đăng kí và gửi email chào mừng nó vẫn ko hoạt động được, mình cũng đã bật chế độ gửi email trong cpanel rồi. Không biết có phải là do hosting mình đang sử dụng ko hỗ trợ về email ko?
Hiện mình đang sử dụng hosting gói sinhvien1 của bên fibo.vn
Các bác có biết là do nguyên nhân tại sao ko? Và bây giờ có cách nào để khắc phục ko? Xin được giúp đỡ với! Rất cám ơn.:MatCuoi:

VNSAF
16-08-2011, 08:59 PM
Mình mới vừa cài forum vbb 4.1.5 xong và đã up được lên host. Chạy bình thường. Nhưng sao chế độ tự động gửi Email kích hoạt để xác nhận thành viên đã đăng kí và gửi email chào mừng nó vẫn ko hoạt động được, mình cũng đã bật chế độ gửi email trong cpanel rồi. Không biết có phải là do hosting mình đang sử dụng ko hỗ trợ về email ko?
Hiện mình đang sử dụng hosting gói sinhvien1 của bên fibo.vn
Các bác có biết là do nguyên nhân tại sao ko? Và bây giờ có cách nào để khắc phục ko? Xin được giúp đỡ với! Rất cám ơn.:MatCuoi:
Bạn cần xem hosting có hỗ trợ mail không nhé!

unin198
17-08-2011, 12:29 AM
Mình cũng bị vậy này bạn. Mình thử hai nick thì có một nick có gửi mail về spam, còn một nick chờ mãi không thấy gì cả:D. như vậy là bị sao vậy bạn?