PDA

View Full Version : trợ giúp em

Lovev_Lovev
21-08-2011, 01:42 AM
anh chị nào có hướng dẫn toàn diện về Xarp - Truy tìm kẻ sử dụng netcut trong mạng lan
em bị mấy thèng hàng xóm chơi mà không biết.
Giúp em nhé!

hanhkhat
21-08-2011, 06:57 AM
Khi người trong mạng Lan sử dụng netcut thì phần mèm sẽ liên tục gửi các gói ARP reply tới máy em và modem, vì thế máy em không vô mạng được. Em cài phần mềm bắt gói tin Wireshark vào, khi nào bị netcut tấn công thì em bật wireshark lên để bắt gói tin. Xem trong packet header của các gói ARP sẽ thấy IP và MAC của kẻ tấn công.

Và có 1 cách nhanh nhất để xác định tên máy từ IP là em cài luôn netcut vào rồi bật lên là sẽ thấy được. Trong netcut còn có chức năng tự bảo vệ, khi bật lên thì sẽ không bị các máy khác chơi xấu. Nhưng nói trước là các biện pháp phòng chống chỉ được một nửa.

Sau khi biết được nó là ai thì cứ xách gậy qua phòng mà dập thôi :MatCuoi (5):

Lovev_Lovev
21-08-2011, 01:22 PM
hic!
của em tới 38 phòng thì tìm sao được tới phòng đó,
chả nhẽ lên xem ip từng máy à:MatCuoi (15):

HTT.itvn
21-08-2011, 02:38 PM
hic!
của em tới 38 phòng thì tìm sao được tới phòng đó,
chả nhẽ lên xem ip từng máy à:MatCuoi (15):

Suốt ngày rêu rao chuyên đi hack các web khác mà lại không dò được IP của máy khác cùng mạng LAN hả em ? Cách tốt nhất là rút từng cổng mạng của họ ra khỏi modem , chờ từng thằng đến phòng mình lưu nhớ vị trí cổng và sẵn gậy phang cho mỗi tên mỗi cái hoặc sử dụng tuyệt chiêu PC gì gì đó là họ sợ không dám cài netcut nữa :MatCuoi (5):

Lovev_Lovev
21-08-2011, 03:13 PM
hack là 1 chuyện,
Nhưng em chưa sờ vô mạng lan bao giờ,
thui đành vào modem cắt của nó vậy

hanhkhat
21-08-2011, 03:16 PM
chời. Nắm modem thì sợ gì nữa. Vô modem chặn cái MAC của nó là xong

Lovev_Lovev
21-08-2011, 03:51 PM
hi
nhưng em xem ip của thèng chơi mình mà chơi lại nó