PDA

View Full Version : Share code chống DDOS của anh Lai

Dunglx
21-08-2011, 09:58 PM
Cái này anh Thanh share lâu rồi do có anh hỏi >> em share lại cho anh em nào cần nhé
Mọi người load đính kèm về giải nén u lên host nhé

Giới thiệu:

Code này dựa trên phương thức đếm số Request trong 1 khoảng thời gian nhất định do Admin chỉnh. Nếu SỐ Request vượt mức cho phép sẽ khóa truy cập từ IP đó trong 1 khoảng thời gian xác định tùy theo mức độ (Về mức độ mình sẽ nói tiếp phần sau)

Nếu IP đó có quá nhiều lần có tổng request trong thời gian quy định vượt mức cho phép thì ta sẽ dùng file htaccess khóa vĩnh viễn sự truy cập từ IP đó. Tức là host của mình sẽ ko chấp nhận bất kì 1 request nào nữa ngoài việc đưa ra thông báo 403 Forbiden

CHMOD thư mục laivt_firewall thành 777
CHMOD .htaccess trong thư laivt_firewall 404
Sau đó mở file global.php ở thư mục gốc cảu diễn đàn VBB tìm code <?php thêm code sau bên dưới

if (file_exists("laivt_firewall.php"))
include_once "laivt_firewall.php";

Ra ngoài diễn đàn F5 thử đi nhé

VNSAF
22-08-2011, 10:04 AM
Cái này up vào trong forum hay là ngoài thư mục chứa forum em ơi! anh nhấn f5 hoài mà không thấy có tác dụng!

Dunglx
22-08-2011, 03:03 PM
Cái này up vào trong forum hay là ngoài thư mục chứa forum em ơi! anh nhấn f5 hoài mà không thấy có tác dụng!

Anh xem đã CHMOD hết chưa nhé với lại anh up cho đúng nhé up ngang hàng admincp nhé

VNSAF
22-08-2011, 04:57 PM
Anh xem đã CHMOD hết chưa nhé với lại anh up cho đúng nhé up ngang hàng admincp nhé
Hà hà, anh up nó vào root luôn đâm ra khỏi vào trang chủ, thư viện hay diễn đàn vì khi vào FTP nó f5 lỉên tục nên bị cấm luôn:MatCuoi (67): Đã fix được xong, giờ vào bình thường.!

hivaids2512
22-08-2011, 08:45 PM
Có dấu hiệu nào để biết mình đã cài đặt thành công ko anh

Dunglx
22-08-2011, 08:51 PM
Có dấu hiệu nào để biết mình đã cài đặt thành công ko anh

Cậu đọc kĩ đi mà tớ nói sau khi làm xong ra ngoài F5 liên tục nếu thấy lạ thì dc không thấy chắc chưa làm đúng các bước cậu à

hivaids2512
22-08-2011, 09:30 PM
Em làm hết các bước rồi anh ah , ko thấy gì lạ hết .Hay anh có demo ko ,cho em xem với, cám ơn anh

Dunglx
22-08-2011, 09:34 PM
Em làm hết các bước rồi anh ah , ko thấy gì lạ hết .Hay anh có demo ko ,cho em xem với, cám ơn anh

Demo : http://nguyentrungngan.net/dunglx

manhcuongitdlu
25-08-2011, 02:01 PM
forum mình bị hark http://dalatebay.com/ không vào đc admincp vậy phải làm sao đây!

hoangduykt7990
25-08-2011, 02:05 PM
forum mình bị hark http://dalatebay.com/ không vào đc admincp vậy phải làm sao đây!

Bấm vô cái link có ra cái gì đâu :MatCuoi:, bạn vào host kiểm tra lại xem :MatCuoi (26):

hoangduykt7990
25-08-2011, 02:06 PM
cái firewall này giống của bác thanhdia

Dunglx
25-08-2011, 02:23 PM
Dạ hình như là vây anh a nhưng mà anh Thanhdia tích hợp thành mod còn đây là code chèn thủ hè hè :MatCuoi (21):

ngphuc2k
27-08-2011, 01:42 AM
cũng hay.
Cảm ơn đã chia sẻ

romeoangle
27-08-2011, 12:26 PM
ấy mà sao nó ra sinhvienit.net thế này demo : www.mobile4uvn.com

VNSAF
27-08-2011, 01:18 PM
ấy mà sao nó ra sinhvienit.net thế này demo : www.mobile4uvn.com (http://www.mobile4uvn.com)
Mình vừa test thử. Code chạy ngon đó chứ bạn, cái sinhvienit.net đó thì bác edit lại trong file laivt_firewall.php là ok mà!

romeoangle
27-08-2011, 01:26 PM
Mình vừa test thử. Code chạy ngon đó chứ bạn
code thì chạy ngon. mà nó hiện lên chữ sinhvienit.net bạn kiểm tra lại coi

VNSAF
27-08-2011, 01:41 PM
edit trong file laivt_firewall.php

Dunglx
27-08-2011, 09:57 PM

Cái đấy là bản quyền mà bạn tôn trọng quyền tác giả thôi cậu à nếu cậu muốn thay đôi thì edit lại tí thôi

xayda
28-08-2011, 03:46 AM
forum mình trong trong thu muc forum vây cái index.html ở ngoài vẫn sẽ bị ddos a` cậu

computerangel
28-08-2011, 06:40 AM
Cái này anh Thanh share lâu rồi do có anh hỏi >> em share lại cho anh em nào cần nhé
Mọi người load đính kèm về giải nén u lên host nhé

Giới thiệu:

CHMOD thư mục laivt_firewall thành 777
CHMOD .htaccess trong thư laivt_firewall 404
Sau đó mở file global.php ở thư mục gốc cảu diễn đàn VBB tìm code <?php thêm code sau bên dưới

if (file_exists("laivt_firewall.php"))
include_once "laivt_firewall.php";

Ra ngoài diễn đàn F5 thử đi nhé

Code này mình thấy o có tác dụng mấy , có chăng nó tác dụng với mấy thành viên f5 liên tục thôi, tool ddos cùi mía của mình test sinhvienit vẫn ăn đòn bình thường, trước kia mình cũng ham cái DNP fire wall, và cái chống ddos của lai, nhưng o thành công tý nào , DDOS phát ăn đòn luôn , sở dĩ nói như vậy vì mình đã test DDOS sinhvienit . (ở đây mình chỉ test xem fire wall của sinhvienit có tốt o thui nhé, o phải có hiềm khích j với bên ấy đâu , hì / test mỗi lần có 2 phút, time out cả forum luôn, )

Dunglx
28-08-2011, 10:01 PM
Code này mình thấy o có tác dụng mấy , có chăng nó tác dụng với mấy thành viên f5 liên tục thôi, tool ddos cùi mía của mình test sinhvienit vẫn ăn đòn bình thường, trước kia mình cũng ham cái DNP fire wall, và cái chống ddos của lai, nhưng o thành công tý nào , DDOS phát ăn đòn luôn , sở dĩ nói như vậy vì mình đã test DDOS sinhvienit . (ở đây mình chỉ test xem fire wall của sinhvienit có tốt o thui nhé, o phải có hiềm khích j với bên ấy đâu , hì / test mỗi lần có 2 phút, time out cả forum luôn, )

Thì là vậy mà nếu người ta đã phá thì chúng ta chỉ có chống thôi chứ biết làm thế nào cái code này share để cho anh em cùng biết thôi. Việc bảo mật các bạn cần phải học tập và nghiên cứ nhiều mới thấy nhiều cái hay nưa nhé , tơ cũng gà cái này lắm ạ

romeoangle
29-08-2011, 06:33 PM
:MatCuoi (5):
Thì là vậy mà nếu người ta đã phá thì chúng ta chỉ có chống thôi chứ biết làm thế nào cái code này share để cho anh em cùng biết thôi. Việc bảo mật các bạn cần phải học tập và nghiên cứ nhiều mới thấy nhiều cái hay nưa nhé , tơ cũng gà cái này lắm ạ
Chống thành viên f5 đỡ lag rồi. mình cũng lấy tool dos thử ai ngờ em chết ngeo. hihi để thế cho nó hoành tráng.:MatCuoi (5):

ngphuc2k
31-08-2011, 01:12 AM
Cảm ơn tác giả nhiều.
Chương trình rất hữu ích

BlogSoftvn
27-10-2011, 12:28 AM
Thanks for share ,Cái này có phải code của bác vt lai bên SVIT ko nhĩ :MatCuoi (38):