PDA

View Full Version : Xin chỉ cách sắp xếp thứ tự các topic theo ý muốn

hasida
26-08-2011, 07:37 AM
Xin chào các bạn,

Hiện giờ mình đang quản lý 1 diễn đàn phiên bản 4.0.8 còn nhiều điều chưa hiểu, xin chỉ giáo giùm. Đó là, có nhiều bài viết hay nhưng cũ thì bị đẩy xuống dưới, tuy là có chức năng đánh dấu để đẩy lên lên đầu. Nhưng khi có nhiều bài viết đã đánh dấu muốn cho lên trên thì nó vẫn tự động sắp xếp theo mới nhất từ trên xuống. Vậy mình xin hỏi có cách nào để có thể thoải mái tùy chỉnh thứ tự các bài không?
Xin cảm ơn!

hasida
26-08-2011, 02:03 PM
Mong sớm được mọi người giúp đỡ!

HTT.itvn
26-08-2011, 02:10 PM
Ngoài con người ra thì không một máy móc hay chương trình gì phân biệt được bài viết hay - dở , nó chỉ dựa vào số người đọc - xem nhiều , trả lời nhiều hay ít để mà từ đó sắp xếp . Với bài viết mà không dựa vào yếu tố đó thì chúng ta chỉ có thể dùng chức năng Dán đề tài sẵn có mà thôi .

Rất tiếc là VBB không có chức năng linh động như bạn nói .

tunganhken
26-08-2011, 02:11 PM
bạn cho bài viết đó lên CHÚ Ý thì nó sẽ lên trên đầu thôi mà ^^!

hasida
26-08-2011, 03:21 PM
Mình hiểu cách đánh dấu chú ý đó. Nhưng có 1 số trường hợp nhất định, ở một chuyên mục riêng của diễn đàn, vì có nhiều bài viết hay nên mình muốn sắp xếp thứ tự (ko phụ thuộc vào thời gian đăng bài hay số người đọc). Vậy là VBB chưa có khả năng này à, buồn nhỉ!

checknvh
26-08-2011, 03:38 PM
có người trả lời thì nó lại nhảy lên , còn không thì nó sẽ bị ' chôn vùi theo năm tháng " , nếu muốn nằm lên trên thì chỉ có stick thôi , còn không nữa thì bạn có thể cài mod up topic , khi nào muôn topic nào lên trên thì nhấn UP là nó lại lên thôi .