PDA

View Full Version : Transfer domain yahoo về VN

nguyenthiensinh
29-08-2011, 10:16 AM
Số là mình có đc 1 domain yahoo 5 năm của 1 ông bạn cho, đã dùng đc 3 tháng (từ tháng 5/2011) tình hình hiện giờ rất ổn: full cp, active, có mail và author code đầy đủ.
Nhưng mỗi tội đây là hàng cc == nên info bill thì của thằng chủ thẻ ko à

Vì mình muốn phát triển domain này lâu dài nên có ý định chuyển về VN, nghe nói sẽ tốn khoảng 200k thì phải.

Các bạn cho mình hỏi:
1/ Với tình trạng domain trên thì mình có chuyển về VN đc ko
2/ Nếu đc thì sau khi chuyển info mình có thay đổi đc ko (email quản lí, thay info của thằng chủ thẻ thành của mình, khi whois có thể thấy được info domain đó là của mình đăng kí...)
3/ Theo các bạn nên chuyển domain về nhà host nào của VN thì ổn nhất (cp dễ quản lí, thân thiện)
Cám ơn rất nhiều:MatCuoi (3):

LeeHuy
30-08-2011, 08:37 AM
Đc hết :MatCuoi (23):

bkpro113
30-08-2011, 09:49 AM
Chuyển về maddog domain cho lành! Tớ toàn chyển về đó chỉ có 7.49$ cho mỗi domain! Chuyển về VN thủ tục rườm rà lắm bác ạ

beodenls1
23-09-2011, 03:14 PM
Số là mình có đc 1 domain yahoo 5 năm của 1 ông bạn cho, đã dùng đc 3 tháng (từ tháng 5/2011) tình hình hiện giờ rất ổn: full cp, active, có mail và author code đầy đủ.
Nhưng mỗi tội đây là hàng cc == nên info bill thì của thằng chủ thẻ ko à

Vì mình muốn phát triển domain này lâu dài nên có ý định chuyển về VN, nghe nói sẽ tốn khoảng 200k thì phải.

Các bạn cho mình hỏi:
1/ Với tình trạng domain trên thì mình có chuyển về VN đc ko
2/ Nếu đc thì sau khi chuyển info mình có thay đổi đc ko (email quản lí, thay info của thằng chủ thẻ thành của mình, khi whois có thể thấy được info domain đó là của mình đăng kí...)
3/ Theo các bạn nên chuyển domain về nhà host nào của VN thì ổn nhất (cp dễ quản lí, thân thiện)
Cám ơn rất nhiều:MatCuoi (3):
1/ Chỉ cần có author code và email reg domain là chuyển ok
2/ Sau khi chuyển bạn thay đổi tùy ý
3/ Mình chuyển về bên matbao, đóng tiền gia hạn thêm 1 năm, được cộng thêm 1 năm nữa. Các nhà cung cấp khác thì mình ko biết.