PDA

View Full Version : Lỗi gửi bài vbb khó hiểu

VNSAF
05-09-2011, 03:54 PM
Hiện diễn đàn mình bị tình trạng khi tạo 1 chủ đề mới hoặc gửi bài mới trong topic) thì bắt buộc phải nhấn gửi bài 2 lần mới được. Nếu chỉ nhấn 1 lần thì nó cứ load mãi nhưng nhấn 2 lần thì được ngay lập tức. Nó cũng không bị nhân đôi bài. Có ai gặp lỗi này chưa? Nếu có và đã khắc phục được thì xin được chia sẻ kinh nghiệm. ( Lỗi trên không phải do hosting hoặc database vì nếu do 2 cái trên thì dù nhấn 2 lần cũng sẽ phải đợi -> đó là suy luận của mình)

HTT.itvn
05-09-2011, 08:09 PM
Đấy là hậu quả khi cậu cài và gỡ bỏ VBSEO , cậu cài MOD này xem sao nhé http://www.mediafire.com/?2f7jjpa5303pjcj

VNSAF
05-09-2011, 08:19 PM
Đấy là hậu quả khi cậu cài và gỡ bỏ VBSEO , cậu cài MOD này xem sao nhé http://www.mediafire.com/?2f7jjpa5303pjcj
Lỗi dòng 1 cậu ơi! Khi cài nó báo lỗi

XML Error: XML declaration not finished at Line 1

VNSAF
05-09-2011, 08:21 PM
OK. Tớ đã fix lại VS 1.0. Đã sửa được tuy nhiên khi cài vào nó vẫn không có tác dụng!

HTT.itvn
05-09-2011, 08:23 PM
Lỗi dòng 1 cậu ơi! Khi cài nó báo lỗi

Lúc cậu import , cậu chọn ô bỏ qua phiên bản nhé . Mình dùng fix lỗi này bình thường .

VNSAF
05-09-2011, 08:25 PM
Lúc cậu import , cậu chọn ô bỏ qua phiên bản nhé . Mình dùng fix lỗi này bình thường .
Mình vẫn để VBseo! Fix nó lúc gửi vẫn vậy. Nó vẫn bắt chọn gửi 2 lần!

hanhkhat
05-09-2011, 09:03 PM
bạn chuyển vè style mặc định xem có bị không nhé. hồi trước mình cũng bị cái lỗi đó, xóa 1 chút thì được

VNSAF
05-09-2011, 09:07 PM
bạn chuyển vè style mặc định xem có bị không nhé. hồi trước mình cũng bị cái lỗi đó, xóa 1 chút thì được
Tớ đang dùng style mặc định mà cậu!

Dunglx
05-09-2011, 09:16 PM
Anh đã upgrade lại chưa anh hình như anh update chưa hết 100% cho bản 4.1.5 thì phải có thể do chưa update đầy đủ

hanhkhat
05-09-2011, 09:17 PM
Tớ đang dùng style mặc định mà cậu!
Thế thì tớ chịu rồi.

VNSAF
05-09-2011, 09:30 PM
Anh đã upgrade lại chưa anh hình như anh update chưa hết 100% cho bản 4.1.5 thì phải có thể do chưa update đầy đủ
Anh đã upgade lần 2 rồi em ạ mà nó vẫn cứ lỗi, fix được lỗi không tự động add group thì nó lại bị lỗi đó!

HTT.itvn
05-09-2011, 09:56 PM
Anh đã upgade lần 2 rồi em ạ mà nó vẫn cứ lỗi, fix được lỗi không tự động add group thì nó lại bị lỗi đó!

Cậu Pm nick mình xem thế nào nhé .

VNSAF
06-09-2011, 05:37 PM
Cậu Pm nick mình xem thế nào nhé .
Hôm qua đã alo nhưng không thấy cậu.
- Lỗi này kể cũng lạ, nếu edit bài rồi gửi thì được ngay lập tức, nếu gửi tin nhắn cũng được ngay lập tức, chỉ có tạo chủ đề mới và gửi bài reply thì nó mới bị phải nhấn 2 lần nút gửi mới được. Mình đã thực hiện việc chỉnh sửa đủ kiểu, dismod, repair, up lại code... nhưng tất cả đều vô tác dụng.
- Mình thử tạo 1 bản demo và gửi thì tốc độ là cực nhanh....
Bác nào chỉ giúp cách fix lỗi khó hiểu này với!

VNSAF
10-09-2011, 03:18 PM
Hôm qua đã alo nhưng không thấy cậu.
- Lỗi này kể cũng lạ, nếu edit bài rồi gửi thì được ngay lập tức, nếu gửi tin nhắn cũng được ngay lập tức, chỉ có tạo chủ đề mới và gửi bài reply thì nó mới bị phải nhấn 2 lần nút gửi mới được. Mình đã thực hiện việc chỉnh sửa đủ kiểu, dismod, repair, up lại code... nhưng tất cả đều vô tác dụng.
- Mình thử tạo 1 bản demo và gửi thì tốc độ là cực nhanh....
Bác nào chỉ giúp cách fix lỗi khó hiểu này với!

Up .... nhờ các bạn giúp đỡ!

VNSAF
11-09-2011, 08:42 PM
Up bác nào chỉ mình với nhỉ...........

VNSAF
12-09-2011, 01:09 PM

- Mình mở 2 tab để theo dõi:
+ tab 1 gửi chủ đề hoặc bài
+ tab 2 theo dõi bài
Khi gửi bài hoặc chủ đề mới ở tab 1 thì bên tab 2 mod thống kê hiện luôn nhưng ở tab gửi bài thì nó vẫn cứ load mãi không xong!
Mình nghĩ đây là do lỗi code vì gửi bài ở blog, edit bài, tin nhắn thì cực kỳ nhanh!

HTT.itvn
12-09-2011, 01:19 PM

- Mình mở 2 tab để theo dõi:
+ tab 1 gửi chủ đề hoặc bài
+ tab 2 theo dõi bài
Khi gửi bài hoặc chủ đề mới ở tab 1 thì bên tab 2 mod thống kê hiện luôn nhưng ở tab gửi bài thì nó vẫn cứ load mãi không xong!
Mình nghĩ đây là do lỗi code vì gửi bài ở blog, edit bài, tin nhắn thì cực kỳ nhanh!

Các MOD hay chỉnh temp ở forum thì không liên quan đến CMS , BLOG . Cậu xem lại khi chèn temp cậu có chèn file JS ở đâu trong Template . Tạm khóa MOD thì chỉ có ý nghĩa là tắt MOD thôi chứ nó không xóa code ở temp có sẵn ( MOD có chèn JS cần chú ý hơn ) , cậu cảm thấy nghi ngờ MOD nào thì cậu thử xóa hẳn xem sao nhé .

VNSAF
13-09-2011, 07:13 AM
Theo mình tìm hiểu và kiểm tra lại thì có lẽ khi cài vbseo nó tự động thêm chia sẻ lên facebook bây giờ gỡ vbseo rồi nó vẫn còn cái chia sẻ lên facebook ở đầu mỗi chủ đề, khi gửi bài trong chủ đề đó hoặc chủ đề mới thì nó load cái đó, mà cái đó ko có nên load mãi không xong... bây giờ muốn bỏ cái đó thì mình bỏ ở chỗ nào? vì mình cũng mày mò tìm nhưng không thấy nó nằm ở đâu .... style nào cũng bị dán cái đó demo hình dưới!4551

VNSAF
13-09-2011, 07:29 AM
Mình đã khắc phục được lỗi trên. Đã gửi bài và chủ đề mới 1 lần được rồi.... Nhờ các ACE trong BĐH cloes topic này lại nhé!