PDA

View Full Version : Giúp gỡ bỏ VBSEO ra để web hoạt động lại bình thường

minhthai
10-09-2011, 12:07 PM
hxhx.... có ai giúp mình với. Cài VBSEO vô giờ web k vào dc luôn rồi. Lúc đầu vào dc control panel của vbseo. Sau đó vào lại bị lỗi 404 luôn. Forum mình đặt trong thư mục index. Đường dẫn forum mình là abc.com/index/content.php.... Giờ click vào nó ra như thế này abc.com/content.php nên và tất cả đường dẫn đều bị mất đường dẫn index và lỗi 404. Mình đã gỡ bỏ mod vbseo ra, rồi delete những j up lên host nhưng cũng vẫn k vào web dc luôn. Hxhx.

Mong các bạn chỉ giúp mình cách gỡ bỏ hoàn toàn vbseo ra để web nó chạy lại bình thường. K xài thằng này nữa đâu. Ham vui nên cài vô giờ mang họa... Giờ vô my sql để backup hay restore của k dc, vẫn báo lỗi 404 not found.

Mình xài host window

Lỗi 404
Not Found

The requested document was not found on this server.
Mình đã xóa luôn file .htaccess luôn rồi. Vì giờ mình chỉ muốn gỡ bỏ vbseo ra để web chạy lại bình thường thôi. Hxhx

VNSAF
10-09-2011, 02:02 PM
hxhx.... có ai giúp mình với. Cài VBSEO vô giờ web k vào dc luôn rồi. Lúc đầu vào dc control panel của vbseo. Sau đó vào lại bị lỗi 404 luôn. Forum mình đặt trong thư mục index. Đường dẫn forum mình là abc.com/index/content.php.... Giờ click vào nó ra như thế này abc.com/content.php nên và tất cả đường dẫn đều bị mất đường dẫn index và lỗi 404. Mình đã gỡ bỏ mod vbseo ra, rồi delete những j up lên host nhưng cũng vẫn k vào web dc luôn. Hxhx.

Mong các bạn chỉ giúp mình cách gỡ bỏ hoàn toàn vbseo ra để web nó chạy lại bình thường. K xài thằng này nữa đâu. Ham vui nên cài vô giờ mang họa... Giờ vô my sql để backup hay restore của k dc, vẫn báo lỗi 404 not found.

Mình xài host window

Lỗi 404
Not Found

The requested document was not found on this server.
Mình đã xóa luôn file .htaccess luôn rồi. Vì giờ mình chỉ muốn gỡ bỏ vbseo ra để web chạy lại bình thường thôi. Hxhx

Cái này là đúng rồi, trước khi cài vbseo cậu có tải file .htaccess của diễn đàn cũ về không, khi bạn xóa file .htaccess của vbseo đi thì bạn phải trả lại file .htaccess trước. Cậu xóa .htaccess của vbseo mà chưa tải lại file .htaccess cũ của diễn đàn thì nó báo lỗi như trên là đương nhiên
Cậu tải up lại .htaccess của forum trước khi cài vbseo nhé!

minhthai
10-09-2011, 02:31 PM
ủa, trc khi cài vbseo thì forum mình đâu có file nào .htaccess đâu. Bạn có thể chỉ rõ là file đó nằm ở đâu k? thanks

zkenji
10-09-2011, 02:33 PM
ủa, trc khi cài vbseo thì forum mình đâu có file nào .htaccess đâu. Bạn có thể chỉ rõ là file đó nằm ở đâu k? thanks cái file đó nằm ở mục root của forum đó ngang hàng với file index!

minhthai
10-09-2011, 02:36 PM
forum mình đâu có file nào là .htaccess đâu. Hxhx.

phanvanhai
10-09-2011, 03:35 PM
gỡ vbseo đi thì những đường dẫn từ ngày có seo sẽ die hết :D

minhthai
10-09-2011, 06:37 PM
vậy bây jo phải làm sao. Cài lại vbseo thì vô control panel vbseo k dc. Vậy jo fai làm sao ta.

VNSAF
10-09-2011, 06:50 PM
vậy bây jo phải làm sao. Cài lại vbseo thì vô control panel vbseo k dc. Vậy jo fai làm sao ta.

Cái vbseo nó không ảnh hưởng đến truy cập vào admincp. Bây giờ giải pháp là cậu up folder install trong code vbb gốc, sau đó up file tools.php trong đó lên host vào trong folder install, tiến hành chạy file tools.php để reset và xóa toàn bộ cockies ... của diễn đàn.
( chạy file tools.php ở đường dẫn http://domain.com/forum/install/tools.php nếu forum của bạn đặt code trong forum hoặc http://domain.com/install/tools.php

minhthai
10-09-2011, 10:20 PM
mình làm như bạn chỉ dẫn nhưng giờ toàn bộ website mình link nào cũng ra trang trắng, ngay cả vào admincp.

VNSAF
10-09-2011, 11:34 PM
mình làm như bạn chỉ dẫn nhưng giờ toàn bộ website mình link nào cũng ra trang trắng, ngay cả vào admincp.
Cậu xóa hết cockies đi chưa?

minhthai
10-09-2011, 11:50 PM
hxhx. Mình đã cài lại bản vbb mới luôn cho lành, mò wai mệt quá. Lúc đầu thư mục chưa forum mình là tên index/forum.php
Giờ mình tạo 1 forum mới với tên f/forum.php rồi sau đó backup data forum trc vào thì Ok hết nhưng tất cả hình ảnh lại k hiện ra, nó vẫn nằm ở đường link attachfile forum cũ. Giờ sao sửa đường link cho đúng vậy bạn...Trc đó mình đã tạo 1 thư mục dinhkem để lưu file đính kèm vào trong đó.

File đính kèm ở ngoài CMS preview thì vẫn còn link cũ, nhưng khi click vào xem full thì nó ra hình rồi vào edit nó cũng thấy hình đính kèm trong đó luôn rồi bấm lưu lại lúc này hình nó mới chịu hiện ra. Hxhx mình có đế cả ngàn file hình, k lẽ cứ bấm vào edit rồi lưu lại thì hình mới hiện ra sao.