PDA

View Full Version : Giúp em thêm Tab Đăng ký

Hoàng Tiến Nhân
13-09-2011, 07:27 AM
em dùng style giống itvnn h muốn thêm một tab đăng ký nữa mà làm hoài không dc,mọi người giúp em với nha.
thanks

VNSAF
13-09-2011, 07:32 AM
em dùng style giống itvnn h muốn thêm một tab đăng ký nữa mà làm hoài không dc,mọi người giúp em với nha.
thanks
Sử dụng mod thêm thẻ tab sau đó vào options add links đến mục đăng ký cho tab vừa thêm là ok mà bạn!

Hoàng Tiến Nhân
13-09-2011, 07:35 AM
Sử dụng mod thêm thẻ tab sau đó vào options add links đến mục đăng ký cho tab vừa thêm là ok mà bạn!
nhưng mà lúc đăng nhập vào nó không ẩn đi anh à.

Hoàng Tiến Nhân
13-09-2011, 07:39 AM
giúp em làm giống itvnn nè.lúc chưa đăng nhập thì nó hiện đăng kí ,còn đăng nhập rùi thì nó hiện chữ nội quy đó

babylovevt
13-09-2011, 08:16 AM
Trong template navbar, bạn tìm

{vb:raw template_hook.navtab_end}
Thêm vào bên dưới nó

<vb:if condition="$show['registerbutton']"> <li><a class="navtab" href="register.php{vb:raw session.sessionurl_q}" rel="nofollow">{vb:rawphrase register}</a></li>
</vb:if>

Hoàng Tiến Nhân
13-09-2011, 08:29 AM
Trong template navbar, bạn tìm

{vb:raw template_hook.navtab_end}
Thêm vào bên dưới nó

<vb:if condition="$show['registerbutton']"> <li><a class="navtab" href="register.php{vb:raw session.sessionurl_q}" rel="nofollow">{vb:rawphrase register}</a></li>
rùi sao nữa anh???em làm mà ko dc gì

babylovevt
13-09-2011, 08:46 AM
rùi sao nữa anh???em làm mà ko dc gì
Sau đó lưu lại thôi bạn.
Ở trên là cách để thêm tab đăng ký và cũng là cách để bạn thêm các tab bạn muốn, chỉ cần thay nội dung trong href="..." bằng đuờng dẫn mà bạn muôn thêm tab thôi.
- Nếu muốn như itvnn, sau khi đăng nhập thì nó hiện ra chữ nội quy thì bạn paste code này thay cho code ở trên:

<vb:else />
<li><a class="navtab" href="đường dẫn tới bài nội quy">Nội quy</a></li>

Lưu lại nhé bạn
P/S: mình edit trong skin nào thì chỉ skin đó mới có tác dụng thôi nhé.

Hoàng Tiến Nhân
13-09-2011, 08:56 AM
Sau đó lưu lại thôi bạn.
Ở trên là cách để thêm tab đăng ký và cũng là cách để bạn thêm các tab bạn muốn, chỉ cần thay nội dung trong href="..." bằng đuờng dẫn mà bạn muôn thêm tab thôi.
- Nếu muốn như itvnn, sau khi đăng nhập thì nó hiện ra chữ nội quy thì bạn paste code này thay cho code ở trên:

<vb:else />
<li><a class="navtab" href="đường dẫn tới bài nội quy">Nội quy</a></li>

Lưu lại nhé bạn
P/S: mình edit trong skin nào thì chỉ skin đó mới có tác dụng thôi nhé.
cảm ơn anh nhìu lắm....

Hoàng Tiến Nhân
20-09-2011, 01:06 AM
4579

sao em đăng nhập rùi mà cái chữ đăng kí vẫn còn các bác???
ngày trước nó bt từ khi em up lên bản mới thì bị

babylovevt
20-09-2011, 08:25 AM
4579

sao em đăng nhập rùi mà cái chữ đăng kí vẫn còn các bác???
ngày trước nó bt từ khi em up lên bản mới thì bị
Bạn copy cái template navbar lên cho mọi người xem được không?

Tiểu Bá Vương 1404
20-09-2011, 01:39 PM
Đã cập nhật bản vá lỗi (không chính thức), không cần phải thực hiện những việc rườm rà trên !
http://itvnn.net/showthread.php?4334-vBH-Add-new-tabs-updated-Patch-Level-1-unofficial&p=72107&viewfull=1#post72107

Hoàng Tiến Nhân
20-09-2011, 07:03 PM
cảm ơn anh bá vương nha