PDA

View Full Version : Nếu 1 forum mà có 2 admin thì làm sao đây?

kimhien1989
02-11-2009, 05:19 PM
Em vào file config.php trong folder includes , em gán như vầy :

$config['SpecialUsers']['superadministrators'] = '1,4';

Như vậy là user mà có id là 4 thì sẽ có toàn quyền như là user mà có id là 1 có đúng không?
(User có ID là 1 chính là em - người thành lập forum).Nếu user có ID là 4 vào admincp và xóa user của em và thay đổi hết tất cả các thông số , nói chung là nó chiếm đoạt luôn cái forum của em,vậy em có cách nào để đối phó với trường hợp này không?Mong nhận được sự chỉ bảo của các anh chị?

..::Songuku95::..
02-11-2009, 06:29 PM
$config['SpecialUsers']['superadministrators'] = '1';

hau_ooo
03-11-2009, 10:14 AM
superadministrators là admin có quyền quản trị toàn bộ
Nếu bạn muốn chỉ có 1 ng như vậy thì đặt id 1 thôi, còn lại thì tạo nhóm khác, chia quyền cho các nhóm hợp lý .
mà phải cực kỳ tin tưởng mới cho quyền superadministrators chứ

vdit_nmt
03-11-2009, 11:38 AM
bạn thành lập form thì khi set cho ai đó làm admin bạn có thể giới hạn quyền hành được ma.nếu ko tin tưởng thì set smod thôi.như thế là ok rồi.

kimhien1989
03-11-2009, 10:23 PM
bạn thành lập form thì khi set cho ai đó làm admin bạn có thể giới hạn quyền hành được ma.nếu ko tin tưởng thì set smod thôi.như thế là ok rồi.

Nhưng nếu em set 1 ai đó là super moderator thì họ không thể tạo ra các forum con và thư mục được , đồng thời họ cũng còn thiếu rất nhiều chức năng khác.Em muốn làm sao mà 1 user nào đó có thể có quyền hạn như là em luôn nhưng chỉ có điều là người đó không thể loại bỏ em ra khỏi forum và em thì có thể loại bỏ người đó ra.

hanhkhat
03-11-2009, 11:19 PM
bạn chỉ cần để thế này thì admin kia không thể vào phần permission được.
sau đó bạn vào phần permission để set quyền cho admin kia là được

quythu
05-07-2010, 04:42 AM
bạn chỉ cần để thế này thì admin kia không thể vào phần permission được.
sau đó bạn vào phần permission để set quyền cho admin kia là được

bạn ơi chỉ rõ ràng chi tiết giùm mình đc ko. mình cũng có 1 1 4rum nhưng nhờ ngta làm. 4rum cũng có 3 admintrator rùi, giờ cắt quyền vô CP của họ thì sợ mất lòng
Mình cũng chỉ muốn sao họ ko đc hạ quyền mình xuống mà mình thì đc như bạn kia
bạn cho mình xin cái YM lun nha

hanhkhat
05-07-2010, 10:39 AM
bạn tìm file include\config.php mở ra và tìm cái dòng như mình hướng dẫn ở trên.
bạn xem user ID của bạn là bao nhiêu thì điền vào trong đó. còn mấy cái khác thì bỏ đi là được
ở trên cái id = 1 vì đó là user id của admin đầu tiên

linhbatinh
05-07-2010, 04:34 PM
xét quyền cho acc muốn quản lý cùng nhưng không phân quyền superadministrators - mà chỉ phân quyền administrators

quythu
05-07-2010, 07:00 PM
bạn ơi chỉ rõ ràng chi tiết giùm mình đc ko. mình cũng có 1 1 4rum nhưng nhờ ngta làm. 4rum cũng có 3 admintrator rùi, giờ cắt quyền vô CP của họ thì sợ mất lòng
Mình cũng chỉ muốn sao họ ko đc hạ quyền mình xuống mà mình thì đc như bạn kia
bạn cho mình xin cái YM lun nha

file này nằm trong host hay trong admimcp vậy bạn
pm cho mình xin cái nĩk YH

admin
05-07-2010, 07:14 PM
Bạn vào Admin CP -> Usergroups -> Administrator Permissions

sau đó chọn [Edit Permissions] của admin cần hạn chế quyền và chỉnh sửa các quyền của admin đó tuỳ thích

hackerkinhcan_lha
07-07-2010, 09:00 PM
ở trong admincp cũng có chỉnh chức năng cho admin đó - bạn có thể lược bỏ những quyền mà bạn ko muốn có cho admin thứ 2 - chẳng hạn admin đó lo việc đời sống rum chẳng hạn, thì những quyền liên quan đến hệ thống bạn có thể ko cho họ quyền thực hiện

so1.com.vn
03-08-2010, 09:49 AM
trời ah. quyền nắm giữ host trong tay thi sợ thằng tây nào hả