PDA

View Full Version : Help lỗi add domain vào host

hoang_fc
16-11-2009, 12:26 PM
Khi tớ add thêm domain vào host thì nó ra cái lỗi này , ai biết cách khắc phục không chỉ cho tớ với nhé !!! hix

Lỗi: Error: Domain with such name already exists

hanhkhat
16-11-2009, 12:52 PM
cái đó nó báo tên domain đã tồn tại rồi. bạn xem lại coi đã add cái nào vào host chưa? bất kể là phần nào trong phần domain nhé.
mà cái này có giống add pack domain không ta? mình chưa thấy cái control như thế này lần nào cả:D

hoang_fc
16-11-2009, 09:04 PM
Tớ đc share host, cái Cpanel nó sử dụng là Parallels Plesk Panel
Khi Creat thì bằng domain http://trainghiem.net thì bị lỗi giữa chừng. Thế là creat lại bằng domain khác. Bây giờ cái domain trainghiem.net không add đc vào host mà nó báo lỗi như trên.
Hix.. cái tớ quan tâm là cách giải quyết như thế nào

winmod
17-11-2009, 01:21 PM
thế thì nó báo thế là đúng rồi mà. báo domain đã có trên hệ thống là đúng rồi

mình xài reseller nó cũng thường như vậy suốt.

linhbatinh
17-11-2009, 07:57 PM
pm thằng nào tạo host bảo nó vào trong log xóa cho :D

hoang_fc
17-11-2009, 08:37 PM
Hix, anh ơi, cái thằng tạo host nó bảo là nó không xóa đc

Mr.Hảo
18-11-2009, 08:21 AM
Hix, anh ơi, cái thằng tạo host nó bảo là nó không xóa đc
Vậy thì pó tay,có nghĩa cái reseller chùa>>>ko quản lí log đc.
Trường hợp này là rất có thể bạn đã reg hoặc đc share 1 host trước đó dùng chính domain của bạn làm root domain và host đó lại cùng reseller với cái host này>>>domain đã đc add trước rồi
Chỉ còn cách forward domain hoặc bỏ cái host này kiếm host khác mà thôi:Teen9x_114:

linhbatinh
18-11-2009, 01:16 PM
nó cầm root thì xoa log đơn giản có gì đâu.

hoang_fc
18-11-2009, 03:55 PM
Mình tham gia cái event của diễn đàn đó. post 350 bài viết cho diễn đàn, đc share 1 cái host. Khi creat host, admin diễn đàn đó creat cho mình bằng domain trainghiem.net . Chả biết creat kiểu gì mà dùng đc khoảng 30 phút thì cái host nó die, mình yêu cầu creat lại. ông ấy bảo là ko creat lại bằng domain đó đc nữa. Mình nghĩ lấy domain khác roài creat, sau đó add lại cái domain trainghiem.net đó vào cũng đc . Hậu quả là thế này đấy

Bây giờ hỏi thằng admin đó nó cứ bơ đi, chả có trách nhiệm gì cả, bảo nó remove nó chả ý kiến gì . Thế mà suốt ngày đi rao bán host. không chỉ có mình bị như thế, mà 1 bạn nữa cũng bị như thế.