PDA

View Full Version : Có cần restart lại đội ngũ quản trị?

hanhkhat
21-02-2012, 05:24 PM
Lâu rồi không vô.
Hôm nay vô thấy diễn đàn chán quá. Bài viết lẻ tẻ, chẳng còn ai quan tâm ngoài những thành viên cũ và box VBB. Mod chả thấy đâu, nick xanh, nick đỏ đều thấy im re

Hôm nay tớ kêu gọi anh em hoạt động tích cực lại nhé. "Hoạt động" ở đây không phải là vô nói chơi, chém gió vài câu mà là "viết bài", support, nếu có leech bài thì cũng kiếm bài chất lượng và nội dung phong phú một chút.

Nên nhóm hỗ trợ riêng cho từng box (hiện nay chỉ có box VBB nhưng hoạt động cũng không hiệu quả), gây tâm lý chán nả cho anh em.

Ai có ý kiến gì thì đóng góp ở đây. Một số vấn đề khác mình sẽ liên lạc trực tiếp Admin để thảo luận và sẽ post sau.

Tiểu Bá Vương 1404
21-02-2012, 07:20 PM
Thật ra em cũng rất muốn hoạt động sôi nổi hơn nhưng hiện em đang học 12, và đang có một vài vấn đề sức khoẻ, thời gian online không nhiều.

Nhonha
21-02-2012, 08:16 PM
Mình box ebook thì hosting thì chỉ chăm box mình quản lý itvnn ít member quá

hanhkhat
21-02-2012, 08:42 PM
Mình đã liên lạc với admin được rồi.

Bây giờ việc cần là một đội ngũ support mạnh. Mình sẽ liên lạc với các mod cũ, bạn nào biết mail hay yahoo các thành viên cũ thì pm hộ mình nhé.

Bây giờ mình muốn cài mod news để hiển thị bài viết.
Tiểu Bá Vương 1404 (http://itvnn.net/member.php?32314-Ti%E1%BB%83u-B%C3%A1-V%C6%B0%C6%A1ng-1404)
hỗ trợ mình mod này nhé

Nhonha
21-02-2012, 08:48 PM
Admin đang online đấy . Mình là member của www.daivietpda.com thấy itvnn.net hay nên mình ở đây giúp anh em 1 tay mình chỉ chuyên nghành lĩnh vực mobiles lập trình di động....

Tiểu Bá Vương 1404
21-02-2012, 09:11 PM
Mình đã liên lạc với admin được rồi.

Bây giờ việc cần là một đội ngũ support mạnh. Mình sẽ liên lạc với các mod cũ, bạn nào biết mail hay yahoo các thành viên cũ thì pm hộ mình nhé.

Bây giờ mình muốn cài mod news để hiển thị bài viết.
Tiểu Bá Vương 1404 (http://itvnn.net/member.php?32314-Ti%E1%BB%83u-B%C3%A1-V%C6%B0%C6%A1ng-1404)
hỗ trợ mình mod này nhé
Cái này thì hỗ trợ thế nào anh ?

Admin đang online đấy . Mình là member của www.daivietpda.com (http://www.daivietpda.com) thấy itvnn.net hay nên mình ở đây giúp anh em 1 tay mình chỉ chuyên nghành lĩnh vực mobiles lập trình di động....
Đụng hàng, đang chăm cái JAVA, nghiên cứu em Android, có gì xin chỉ bảo tận tình nhé đại ka ;)

hanhkhat
22-02-2012, 02:41 PM
Cái này thì hỗ trợ thế nào anh ?

Em có thể tích hợp mod news với topx được không?

Ý mình là mod này một bên sẽ hiển thị các bài viết mới (tự động kiểu topx) và một bên hiển thị các bài viết hay do BQT đưa lên (cập nhật bằng tay)

Phía trước tiêu đề các bài do BQT đưa lên mình có thể chèn các từ hoặc hình ảnh như: "HOT", "HD", "new"... giống như cái này
5144

PhucSD
22-02-2012, 03:33 PM
sory mọi người, thời gian qua em cũng bận quá do còn đang đi học, thời gian online cũng ít, với lại dạo này vào forum thấy chán quá, mọi người đều bỏ đi đâu hết nên không biết được support của mình mọi người có thèm đọc không
Anh hanhkhat nếu có thể thì quay lại làm smod nhé
Còn cả Lão HTT nữa chắc quy ẩn giang hồ rồi :(

HTT.itvn
22-02-2012, 04:30 PM
Dạo này anh cũng rất bận nên không OL thường xuyên như ngày xưa nữa, mong các em thông cảm.

Còn ý kiến như Hành Khất nói thì dùng thêm tab cho top-x là ok. Kiểu như thế này www.nguyentrungngan.net. Nó gom các mod như topx, chatbox, ... lại 1 khung cho gọn , không làm kéo dài 4rum.

hanhkhat
22-02-2012, 04:44 PM
Dạo này anh cũng rất bận nên không OL thường xuyên như ngày xưa nữa, mong các em thông cảm.

Còn ý kiến như Hành Khất nói thì dùng thêm tab cho top-x là ok. Kiểu như thế này www.nguyentrungngan.net (http://www.nguyentrungngan.net). Nó gom các mod như topx, chatbox, ... lại 1 khung cho gọn , không làm kéo dài 4rum.

Vâng ý tưởng cũng gần như thế. Nếu cho nó tự động chạy các tab theo thời gian (khoảng vài giây) giống slide ảnh nữa thì ok

Tiểu Bá Vương 1404
22-02-2012, 05:34 PM
Em chỉ có một tâm nguyện duy nhất, mọi người muốn làm gì thì làm, nhưng, tại sao không làm mới toàn bộ cho diễn đàn, ta có thể làm điều đó.
Từ việc thiết kế giao diện mới đến làm những phần bổ trợ riêng cho diễn đàn. Với nhân lực tài năng như hiện nay, chúng ta đều có thể. Em xin hết :)

jamesblackvn
22-02-2012, 05:54 PM
ITVNN hay bị mất data

HTT.itvn
22-02-2012, 07:00 PM
Em chỉ có một tâm nguyện duy nhất, mọi người muốn làm gì thì làm, nhưng, tại sao không làm mới toàn bộ cho diễn đàn, ta có thể làm điều đó.
Từ việc thiết kế giao diện mới đến làm những phần bổ trợ riêng cho diễn đàn. Với nhân lực tài năng như hiện nay, chúng ta đều có thể. Em xin hết :)

Nếu em muốn đóng góp thực sự cho ITVNN thì nên nói cụ thể . Làm mới như thế nào ? Thiết kế giao diện riêng như thế nào ? Em đã là smod lâu rồi không nên đưa ra vấn đề suông như thế.

@Hành Khất : Anh vẫn chưa hiểu được ý của em về chạy tab như slide ảnh. Em OL YH thì PM anh nói cụ thể nhé.

Jollibee
22-02-2012, 08:02 PM
Lâu rồi không vô.
Hôm nay vô thấy diễn đàn chán quá. Bài viết lẻ tẻ, chẳng còn ai quan tâm ngoài những thành viên cũ và box VBB. Mod chả thấy đâu, nick xanh, nick đỏ đều thấy im re

Hôm nay tớ kêu gọi anh em hoạt động tích cực lại nhé. "Hoạt động" ở đây không phải là vô nói chơi, chém gió vài câu mà là "viết bài", support, nếu có leech bài thì cũng kiếm bài chất lượng và nội dung phong phú một chút.

Nên nhóm hỗ trợ riêng cho từng box (hiện nay chỉ có box VBB nhưng hoạt động cũng không hiệu quả), gây tâm lý chán nả cho anh em.

Ai có ý kiến gì thì đóng góp ở đây. Một số vấn đề khác mình sẽ liên lạc trực tiếp Admin để thảo luận và sẽ post sau.

Nay mai chị rảnh sẽ xem xét lại và giáng cấp một số thành viên, diễn đàn lúc này đi xuống nghiêm trọng và bị spam quảng cáo vô tội vạ.

Cơn Gió
22-02-2012, 09:31 PM
Thấy nhộn nhịp này hay đấy,
Mình xin làm hỗ trợ anh 1 tay.
còn làm trong BQT hay không,mình không quan trọng.
Mình cũng là 1 mem tham gia cách đây chắc cũng từ 2009.
Cũng có tình cảm với 4rum,Mặc dù cũng sóng gió không ít,
Nhất là gặp chị Jo sát thủ thì tắt điện.
Nay mình sẽ chăm post bài (có giá trị)
Cùng giao lưu- cùng học hỏi.

James.MC
22-02-2012, 11:15 PM
em thấy thì bài viết mới ở ITVNN vẫn hàng ngày có tuy nhiên vấn đề chính là tất cả các poster chỉ post ra và ... vứt đấy, điển hình là nick admin _ _||
nhiều khi gặp code mới muốn test nhưng lỗi hoặc ko biết các hỏi mà không ai trả lời :(

HTT.itvn
23-02-2012, 09:44 AM
Thật là bực mình , ngoảnh đi ngoảnh lại toàn bài viết quảng cáo vớ vẫn. Phải thay đổi cách đăng ký thành viên vậy.

Nói thẳng ra cái trò dùng auto spam là trò bẩn thỉu nhất, chỉ dành cho những ai thiểu năng.

delta
23-02-2012, 12:53 PM
Tuy không phải là thành viên thường xuyên ở ITVNN nhưng cũng có cảm tình với diễn đàn vì nội quy chặt chẽ và sự hỗ trợ tận tình của những ngày đầu mình mới làm quen VBB, giờ mình chỉ có một số ý kiến nhỏ thôi, mấy anh chị tha lỗi nếu có gì sai hé.

1. Quy định thời gian online của BQT.
2. Sửa lại skin cho khác tí, tuy mấy skin của CompleteVB đẹp thật nhưng thú thật nó nặng và không tạo được phong cách riêng của mình vì ai cũng biết hàng CompleteVB bị share tùm lum mà.
3. Có phần thưởng quà tặng cho 1 member nào đó hoạt động tích cực không cần tiền bạc gì nhưng vật chất càng tốt :MatCuoi (9):
4. Cái chatbox mình nghĩ có 2 mặt lợi và hại: lợi là member sẽ vào diễn đàn nhiều hơn, nhưng có nó rồi sẽ ít ai post bài mà toàn chém nhau không, nên chatbox tạm gát đi.
P/s: Cuối cùng chúc diễn đàn phát triển, yêu diễn đàn lắm :MatCuoi (3):

hanhkhat
23-02-2012, 01:32 PM
Vấn đề cái topx anh HTT đã nhận. Bây giờ đến lượt style.
Theo các bạn nên làm style mới cho ITVNN như thế nào (màu sắc, bố cục...)
Ai rành về style thì đứng ra đảm nhận nhé. Còn khong thì các bạn cứ đưa ra ý kiến, mình sẽ cố gắng làm style mới mang phong cách riêng cho diễn đàn

jamesblackvn
23-02-2012, 08:30 PM
skin thì chỉ cần gọn nhẹ và dễ nhìn là được, nhưng không hiểu sao ITVNN hay bị mất database quá

delta
23-02-2012, 11:48 PM
Skin theo mình nên chú trọng sự gọn, nhẹ, và đơn giản, điển hình dạo này thấy học windows phone thấy kết cách thiết kế dạng Metro tức chú trọng sự đơn giản nhưng chứa thông tin cao.
Mình có làm 1 cái cho trường theo dạng này, thực chất là có 1 số bắt chước từ trang MSDN không biết có được không nếu forum mình làm theo dạng này :MatCuoi (30):

jamesblackvn
24-02-2012, 06:56 PM
ITVNN nên tìm giải pháp chống spam bot đi, tôi thấy đổi tên file register cũng là 1 giải pháp hay đó :D

PhucSD
24-02-2012, 08:26 PM
Vấn đề cái topx anh HTT đã nhận. Bây giờ đến lượt style.
Theo các bạn nên làm style mới cho ITVNN như thế nào (màu sắc, bố cục...)
Ai rành về style thì đứng ra đảm nhận nhé. Còn khong thì các bạn cứ đưa ra ý kiến, mình sẽ cố gắng làm style mới mang phong cách riêng cho diễn đàn

em thì cũng không giỏi về skin lắm, để vài bữa nữa em post demo mọi người xem thử

shunchiro
24-02-2012, 09:38 PM
mình có thời gian mình cũng muốn đóng góp nhưng tiếc mình không phải dân IT , k có kiến thức j để giúp đỡ 4rum . Thôi đành chúc a e cố gắng hơn , động viên tinh thần vậy :)

hoangduykt7990
24-05-2012, 09:43 PM
nội quy ko thoải mái là nguyên nhân chính khiên nhieuf người hụt hẫng, đành chịu vậy!

hivaids2512
25-05-2012, 10:19 PM
Lâu lắm rồi em mới lại vào diễn đàn nhà mình. Và hình như càng ngày nó càng vắng. Em chỉ có một vài ý kiến giúp diễn đàn thôi, nếu có đụng chạm ai thì các anh (chị) cứ ban nick thoải mái.
Thứ nhất, em không ý kiến nhiều về nội quy của diễn đàn mình. Tuy nhiên, em lại thấy việc áp dụng nó quá cứng nhắc. đành rằng đây là một diễn đàn CNTT chứ không phải diễn đàn cho teen, nhưng đôi khi cũng cần có chỗ để các thành viên thở nữa các anh ah`.
Em từng tham gia rất nhiều diễn đàn về CNTT. Em ko nổ khi nói rằng em rất tôn trọng nội quy của từng diễn đàn, tuy nhiên, chưa nơi nào em nhận nhiều tin nhắn phạt như thế. Nếu em spam hay văng tục... em sẵn sàng chịu lỗi, những ở đây chỉ toàn những lỗi em chưa hề thấy từ bất kì diễn đàn nào. Chẳng hạn như lỗi spam nút thanks. Chẳng lẽ em nói một lời cảm ơn cũng khó khăn đến vậy.Điều này đôi khi làm em ( chắc cả những thành viên khác nữa) cảm thấy ức chế vô cùng và cũng chẳng buồn đóng góp thêm bài viết nào nữa. Em còn nhỏ nên không dám dạy đời các anh, các chị, nhưng em chỉ muốn nói: đã gọi là "diễn đàn" thì nó phải được xây dựng bởi chính các thành viên, BQT cũng không làm được gì khi không có thành viên. Nhưng với thái độ không cần thành viên của một số MOD hay SMOD, em nghĩ sớm muộn thì diễn đàn cũng đi xuống. (nó đang xuống thật rồi).

Thứ 2, em biết, mỗi người một hoàn cảnh, anh admin có thể bận với công việc, người này bận học, người này bận việc gia đình...Thế nhưng, em nghĩ không viết thì thôi, nhưng viết bài ra mà không có trách nhiệm với nó thì ...thua. Nhiều lần em thấy nhiều anh, chị post bài xong rồi bỏ đó, ai hỏi không trả lời, báo link die cũng thấy im re...Thật sư nếu em có đủ kiến thức, em đã trả lời luôn rồi. Riết thì thấy nản.

Cuối cùng, như các anh chị đã nói, diễn đàn mình chỉ còn mỗi box VBB là còn hoạt động ( em chưa nói đến tính hiệu quả của nó). Em nghĩ các anh không phải quá phụ thuộc vào các mod hay smod cũ. Em thừa nhân là đội ngủ BQT của mình rất có năng lực, nhưng lại có rất ít thời gian. Vì vậy,các anh có thể tuyển thêm đội ngũ mới, có thời gian onl nhiều hơn ,đồng thời,các mod, smod có thể trở lại bất cứ lúc nào, như vậy sẽ hợp lí hơn.

Có bấy nhiêu đó thôi, hơi nhiều nhưng là tất cả những gì em muốn cho diễn đàn mình đi lên. Em chỉ vì diễn đàn, không ám chỉ hay trách móc ai hết. Hi vọng lần sau trở lại , em sẽ thấy itvnn sôi nổi hơn.

P/s: diễn đàn Spam nhiều quá !