PDA

View Full Version : skin vbb 4.1.x bị lỗi,các anh giúp em với

vandt
13-04-2012, 11:55 AM
em có down skin trên mạng,demo nó thế này:
5334

em down về upload ko lỗi tí nào,xong import xml,thế mà nó lại thế này ạ:
5335
các anh giúp với ,thanks

vandt
13-04-2012, 12:57 PM
nếu như không nhầm thì có thêm 2file css nửa! bạn import vào rồi gỡ ra! bạn làm thử xem!
trong thư mục cài có tất cả là :
1 folder image
earthFOOTER.psd
earthHEADER.psd
product-cvb_manager.xml
product-matt_add_css.xml
vbulletin-style-fixed.xml
vbulletin-style-fluid.xml

em đã import cái vbulletin-style-fixed.xml rồi và lỗi trên
còn 4 file earthFOOTER.psd
earthHEADER.psd
product-cvb_manager.xml
product-matt_add_css.xml
em ko biết sử lí sao hết :(

crazytimes
13-04-2012, 04:07 PM
trong thư mục cài có tất cả là :
1 folder image
earthFOOTER.psd
earthHEADER.psd
product-cvb_manager.xml
product-matt_add_css.xml
vbulletin-style-fixed.xml
vbulletin-style-fluid.xml

em đã import cái vbulletin-style-fixed.xml rồi và lỗi trên
còn 4 file earthFOOTER.psd
earthHEADER.psd
product-cvb_manager.xml
product-matt_add_css.xml
em ko biết sử lí sao hết :(

Trình tự của nó theo mình thì nó như thế này ...

+ Bạn upload thư mục chứa hình ảnh của style lên host nhé, với style này thì up theo đường dẫn: ../images/styles/earth ..

+ Vào Admincp - > Styles & Templates -> Download / Upload Styles -> import file: vbulletin-style-fixed.xml or vbulletin-style-fluid.xml

+ Vào Admincp -> Plugins & Products -> Manage Products -> [Add/Import Product] ->> import hai file: product-cvb_manager.xml và product-matt_add_css.xml vào.

Tiếp theo:

+ Vào Admincp ->> Settings ->> Options ->> Style & Language Settings ->> Default Style ->> chọn style mới import (earth ..) ->> lưu lại. (cái này quan trọng nhé ;)))

---> vào lại trang chủ, vẫn lỗi thì F5 vài phát or thoát hết ra, tắt trình duyệt, del cookie :D vào lại ---> ok :D

Ko được nữa thì post cụ thể hình ảnh lên để ae giúp bạn nhé

Thân!

vandt
13-04-2012, 07:17 PM
thanks mọi người đã xử lí xong,sẵn tiện em hỏi luôn:
5339

giờ diễn đàn em như vậy,mong mọi người chí cách đổi phần background màu trắng (đang được đánh dấu tam giác đỏ trong hình) nó đổi thành màu khác hoặc đổi cái phần đó bằng 1 tấm ảnh nó lặp đi lặp lại hết đó,thanks :X

banhkinhakdemi
13-04-2012, 08:04 PM
Bạn vào admincp->Styles & Templates-> chọn style cần chỉnh-> style vars-> ở khung search tìm doc-> doc background. Ở đây bạn có thể đổi màu hoặc thay back ground bằng 1 hình ảnh nào đó:)

vandt
14-04-2012, 05:39 PM
em đã cài bộ gõ tiếng việt Vietnamese Typing cho diễn đàn nhưng không sử dụng được,ai chỉ em cách khắc phục với.
bộ gõ down ở link đây: http://www.mediafire.com/?rmfhwwnyuyw
p/s: hiện ở diễn đàn itvnn.net khi viết bài này cũng không gõ được tiếng việt,em phải bật unikey lên
không biết có phải itvnn chưa cài bộ gõ không nhỉ :-ss

PhucSD
15-04-2012, 06:12 AM
em đã cài bộ gõ tiếng việt Vietnamese Typing cho diễn đàn nhưng không sử dụng được,ai chỉ em cách khắc phục với.
p/s: hiện ở diễn đàn itvnn.net khi viết bài này cũng không gõ được tiếng việt,em phải bật unikey lên

Hiện nay những bộ gõ mudim hay avim đều xung đột với các ver 4.1.4 trở lên, bọ gỗ sẽ nhảy lung tung rất khó chịu

vandt
16-04-2012, 07:26 PM
Hiện nay những bộ gõ mudim hay avim đều xung đột với các ver 4.1.4 trở lên, bọ gỗ sẽ nhảy lung tung rất khó chịu
vậy đành bó tay sao ??

vandt
18-04-2012, 02:41 PM

ai hỗ trợ em phát nào

PhucSD
18-04-2012, 06:35 PM
Tại sao không cài các bộ gõ tiếng Việt ngay trên máy tính nhỉ, vì bạn không chỉ đánh tiếng Việt cho riêng forum của bạn chứ ? . Hiện nay các bộ gõ TV dễ dàng được tải và cài đặt, và máy nào cũng có cả :)

daochichkid
18-04-2012, 10:06 PM
Bạn có thay đổi tên mục chứa styles đó không.Nếu đổi thì cần chỉnh lại trong main.css