PDA

View Full Version : Sự cố với WORD

goose
13-12-2009, 09:31 PM
Mình cũng gặp rắc rối với WORD. Từ sau kh cài đặt win 7, tất cả các ứng dụng trong bộ office như Word Excel Access không chạy dược. mở lên thì nó lên cái bảng:
Microsoft Office has stop working
Window can check online for solution to the problem an try to recover your information
Check online OR Close program

Không biết có phải tại cái win 7 ko nữa?
Ai biết chỉ giúp. thanks

mt_binh
14-12-2009, 09:58 AM
Mình cài win7 dùng office 2003 hoặc 2007 đều chạy tốt, bạn bỏ đĩa office vào repair thử xem.

goose
14-12-2009, 10:54 PM
Mình cài win7 dùng office 2003 hoặc 2007 đều chạy tốt, bạn bỏ đĩa office vào repair thử xem.

mình chạy chương trình diagnostic rùi nhưng ko thấy kết quả kiểm tra có lỗi gì hết.

Còn việc bỏ đĩa Office vào rùi phải làm sao để repair. Mình ko hiểu, đĩa chỉ để cài đặt thui chứ

hau_ooo
15-12-2009, 08:21 AM
bỏ đĩa vào
khi nhấn setup sẽ hiện bảng chọn remove - modify - repair .

goose
16-12-2009, 08:50 PM
làm rồi!repair rồi ! sau đó vẫn bĩ lỗi như cũ ko hết! Chán wá! phải làm sao đây?????? Ko ai có cách j khác sao???

hanhkhat
17-12-2009, 08:11 AM
gỡ bỏ bản office cũ đi, dùng các chương trình dọn rác như tuneup để quét sạch rác và registry. xong xuôi đâu đó rồi thì kiếm một bản office khác mà cài vô:D

cách thứ 2: cài lại win thử:D

HTT.itvn
29-12-2009, 10:45 AM
Nguyên nhân là do máy bạn đang cài phiên bản này , mở phiên bản kia , nên máy mới đòi config , bạn cance đi thì không ổn rồi . Bạn nên tìm trên google bản gộp 2 phiên bản 2003 và 2007 lại .
Lý do nữa là bạn dùng win không bản quyền hoặc crack còn thiếu , bạn có thể tham khảo tại đây (http://itvnn.net/showthread.php?4774-Sử-dụng-Windows-7-lâu-dài)

thanhhuyen0102
24-08-2012, 08:44 AM
sáng sớm, nay khá đẹp trời, ngồi mở file word lên, trời ơi, máy hình hiện lên 1 bảng thông báo thế này "Microsoft Office has stop working Window can check online for solution to the problem an try to recover your information " . nhưng khi mình nhấn vào check solution thì there was a problem sending the command to the program, có bác nào bít cách hướng dẫn khác phục cái này không ạ, chỉ giùm em với ạ.

mt_binh
24-08-2012, 09:43 AM
sáng sớm, nay khá đẹp trời, ngồi mở file word lên, trời ơi, máy hình hiện lên 1 bảng thông báo thế này "Microsoft Office has stop working Window can check online for solution to the problem an try to recover your information " . nhưng khi mình nhấn vào check solution thì there was a problem sending the command to the program, có bác nào bít cách hướng dẫn khác phục cái này không ạ, chỉ giùm em với ạ.

Bạn đào mộ tốt nhỉ[]==[]. Làm theo mấy cách ở trên đấy bạn.

daucuchuoi
12-11-2012, 10:25 AM

Tôi có vấn đề này và tìm thấy sửa lỗi này trên trang web của Microsoft. 1. Mở Regedit. (Vào Start và gõ "regedit" trong lĩnh vực tìm kiếm và nhấn Enter.) 2. Trong Regedit, tìm đến HKEY_CURRENT_USER \ Software \ Microsoft \ Office \ 12,0 \ Word \ dữ liệu 3. Nhấn chuột phải vào thư mục "dữ liệu" và xóa nó. 4. Mở Word, đóng nó, và thì đấy, vấn đề được giải quyết.