PDA

View Full Version : Cần chia sẻ kinh nghiệm mua case máy tính cũ?

hocbai
20-07-2012, 10:07 PM
Tình hình là mình định mua case máy tính cũ cho người nhà. Khi đi mua case máy tính cũ cần chú ý đến thiết bị gì, thiết bị nào dễ bị hư hỏng nhất, chất lượng của linh kiện ở mức nào thì mới có tuổi thọ dùng được nhiều thời gian nhất có thể? Giá cả tham khảo các case máy tính cũ trên thị trường? ...Ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình nhé. Xin cảm ơn!!

Cơn Gió
20-07-2012, 10:52 PM
Tình hình là mình định mua case máy tính cũ cho người nhà. Khi đi mua case máy tính cũ cần chú ý đến thiết bị gì, thiết bị nào dễ bị hư hỏng nhất, chất lượng của linh kiện ở mức nào thì mới có tuổi thọ dùng được nhiều thời gian nhất có thể? Giá cả tham khảo các case máy tính cũ trên thị trường? ...Ai có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình nhé. Xin cảm ơn!!
Theo mình đầu tiên bạn mua mục đích sử dụng thế nào,để cho lựa chọn case cho phù hợp.
Kiểm tra HDD,ram,chipset,main....
Giá cả tùy thuộc cấu hình,

hieuohido
25-07-2012, 02:25 PM
bạn nên nhờ người có kinh nghiệm đi xem cùng vì giờ hàng nhái nhiều lắm.nhái nhiều nhất là ổ cứng,ram với card đồ họa bạn ạ.test kĩ mấy cái đấy

glorious90
14-07-2014, 04:37 PM
mua case mới lun đi bạn, case cũ nguy hiểm

ngocvinh
12-09-2014, 05:26 PM
Ngày xưa mình chẳng biết, nên chị quan tâm đến ram, main. Nhưng còn nhiều thứ khác nữa, do không được tư vấn nên máy dùng được 1 đã tàn rồi

teddybear.nnx
25-03-2015, 01:44 PM
uh. mình cũng bị một trường hợp mua mà không có ai tư vấn nên đến đó thấy cấu hình cao lại mua nhưng về dùng thì nó không bên lắm, giờ cũng tàn rồi

seventom
08-05-2015, 04:27 PM
case cũ thì cũng hên xui lắm :) tốt nhất nếu cố được thì nên mua case mới luôn