PDA

View Full Version : [Help] Vấn đề url của forum

keilenvnn
14-08-2012, 12:48 PM
Tình hình là em đang gặp rắc rối về cái vấn đề url trình duyệt.
Thường thì vào forum itvnn.net . thì chỉ cần gõ như vậy là tự động vào forum luôn.
Còn diễn đàn em đang làm không biết vì sao em phải gõ thêm chữ /.forum hoặc thêm ./forum/forum.php nữa mới được em không biết làm sao để fix lại cái đó bây giờ. Nếu mổi lần phải bấm ./forum hoặc ./forum/forum.php như vậy thì cực cho người sử dụng lắm. Em mong các anh giúp đỡ em fix lại với.

link demo của diễn đàn em đây ạ:
startvn.net/forum/forum.php ( nếu gõ vậy thì vào diễn đàn được)
startvn.net ( nếu gõ như vậy thì không vào diễn đàn được)
Mong được sự giúp đỡ

admin
14-08-2012, 01:15 PM
Bạn tạo file index.php với nội dung sau:

<?
exit(header("location: ../forum"));
?>

Sau đó upload file này ngoài thư mục forum (tức ngang hàng với thư mục forum)

keilenvnn
14-08-2012, 04:00 PM
Cám ơn anh admin. cái soure vbb 4.2.0 này là em dow của anh nè. đang chạy nó nhưng mà tự nhiên rắc rối nên em mạo muội hỏi.

- Ngoài cách tạo trang index ra còn cách nào để làm được vấn đề mà em đang thắc mắc ở trên không ạ. Em thì không thích làm trang index cho lắm. em chỉ thích làm giống như diễn đàn mình thôi ạ. Gõ tên website vào là vào được luôn

admin
14-08-2012, 05:03 PM
Cám ơn anh admin. cái soure vbb 4.2.0 này là em dow của anh nè. đang chạy nó nhưng mà tự nhiên rắc rối nên em mạo muội hỏi.

- Ngoài cách tạo trang index ra còn cách nào để làm được vấn đề mà em đang thắc mắc ở trên không ạ. Em thì không thích làm trang index cho lắm. em chỉ thích làm giống như diễn đàn mình thôi ạ. Gõ tên website vào là vào được luôn

Bạn chuyển toàn bộ file và thư mục của forum ra ngoài root, sau đó vào AdminCP -> vBulletin Options -> Site Name / URL / Contact Details sửa lại link forum cho đúng