PDA

View Full Version : Cho em hỏi cách chống copy

cafe02xh
13-04-2014, 03:29 AM
Bạn nào biết làm cách chống copy giống như vầy không: diendanlequydon.com/viewtopic.php?p=1875190#p1875190

Khi em thử copy, sau đó paste qua notepad hoặc word hay wordpad là nó thành những ký tự đặc biệt đi kèm chữ viết à.

Dạ em cảm ơn

admin
13-04-2014, 10:06 AM
Bạn nào biết làm cách chống copy giống như vầy không: diendanlequydon.com/viewtopic.php?p=1875190#p1875190

Khi em thử copy, sau đó paste qua notepad hoặc word hay wordpad là nó thành những ký tự đặc biệt đi kèm chữ viết à.

Dạ em cảm ơn

Mình vào thấy vẫn copy được bình thường mà bạn, thực ra họ dùng đoạn scripts này:

<script type="text/javascript">
function autoAddCopyright() {
var bodyElement = document.getElementsByTagName('body')[0];
//var selection;
var selectionArea = window.getSelection();
var pageLink = "<br />Xem thêm: <a href='http://diendanlequydon.com/viewtopic.php?f=119&t=315860'>http://diendanlequydon.com/viewtopic.php?f=119&t=315860</a>";
var copyText = selectionArea + pageLink;
var newDiv = document.createElement('div');
newDiv.style.position='absolute';
newDiv.style.left='-99999px';
bodyElement.appendChild(newDiv);
newDiv.innerHTML = copyText;
selectionArea.selectAllChildren(newDiv);
window.setTimeout(function() {
bodyElement.removeChild(newDiv);
},0);
}
document.oncopy = autoAddCopyright;

// ]]>
</script>

cafe02xh
13-04-2014, 10:22 PM
hổng phải đâu anh admin, anh copy thì bình thường, nhưng anh paste qua word hay notepad thì nó sẽ có kèm theo ký tự đặc biệt à, anh admin có thể thử. Bên đó họ cho random những chữ số ẩn, và nền trắng, font-size = 1

jenychip9x
03-09-2014, 05:21 PM
mình cũng đang thắc mắc vấn đề này ạ

vtquynhanh
13-11-2017, 05:24 PM
Ủa sao em làm mà vẫn copy được :(( huhu làm mấy lần rồi không được ấy

JuminaPham
13-07-2022, 11:30 AM
Nếu người ta đã muốn copy thì bạn có chống cách nào cũng vậy thôi à! Giờ chỉ cần cài Extension cho phép Copy là lụm được hết nội dung mà!

hoptructuyen
14-07-2022, 09:25 AM
Nếu bạn dùng hệ Wordpress thì
Chống copy nội dung WP bằng Plugin
Bước 1: Đăng nhập vào trang web WordPress. Sau đó, thực hiện tải về và cài đặt Plugin “WP Content Copy Protection & No Right

Bước 2: Sau khi đã cài đặt Plugin thành công, bạn không cần thiết lập gì thêm. Mà ngay lúc này các bài viết trên website đã được bảo vệ, mọi người sẽ không thể copy nội dung trên website.

hoptructuyen
14-07-2022, 09:42 AM
Chống copy trên web với Google Alerts
Việc chống copy trên web rất quan trọng nhưng để bắt được người cố tình sao chép nội dung cũng quan trọng không kém. Để làm được điều đấy, bạn nên sử dụng công cụ Google Alerts để thực hiện.

Google Alerts là một dịch vụ hữu ích khác từ Google. Để sử dụng, bạn chỉ cần sao chép các câu từ trong văn bản và tạo alert (thông báo) khi chúng hiển thị online. Bạn cần phải tạo ra một sự kết nối trực tiếp, để khi nội dung của bạn được phát hiện là xuất hiện ở đâu đó, thì bạn sẽ nhận được thông báo.