PDA

View Full Version : Cần tư vấn nơi đào tạo lập trình ASP.net tốt?

hoangthanhcntt
29-08-2014, 10:37 AM
Mình đang muốn theo nghề lập trình asp.net nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu: C# hay C/C++. Ai tư vấn giúp mình với, mình chẳng biết gì về lập trình cả. Có người khuyên nên học C# luôn, có người lại khuyên nên học C/C++ trước để làm quen với lập trình rồi sau đó hãy học C#. Mình loạn hết cả rồi, bác nào pro tư vấn cho em xin ý kiến với!!!!

haiduong34
04-09-2014, 11:50 AM
Mình là dân IT đây, mình có thể tư vấn giúp bạn cụ thể như thế này nhé:
1. Nếu bạn đã từng được học về lập trình như ngôn ngữ C/C++, hay pascal (nói chung là tiếp xúc với lập trình), đã hiểu lập trình là gì? code thế nào?... thì bạn có thể tham gia học ngay ngôn ngữ C#.net, vì ngôn ngữ này hiện nay khá phổ biến và thông dụng. Sau khi học xong ngôn ngữ C#.net cơ bản rồi bạn hoàn toàn đủ điều kiện về kiến thức học tiếp lên mảng ASP.net đó.(phát triển ứng dụng lập trình web)
2. Nếu trong trường hợp bạn từ zero thì tốt nhất là học lại từ đâu, từ căn bản. Và học ngôn ngữ C/C++ trước nhé, ngôn ngữ lập trình đơn giản nhất giúp bạn tiếp cận với lập trình: hiểu được cong cụ sử dụng lập trình là gì? code thế nào?...Sau khi bạn tham gia học C#, bạn có thể theo học cả khóa cơ bản C#, hoặc nếu ko học khóa ngắn hạn bổ trợ kiến thức C# cũng được. )Cái này thì phải tìm trung tâm tư vấn sẽ tốt hơn nhé)-> Sau đó học tiếp theo lên ASP.net (giống bước 1)
->Về thời gian học 2 lộ trình trên thì lộ trình 2 mất nhiều thời gian hơn nhưng lại khá tốt cho các bạn chưa từng biết gì về lập trình ,hoặc còn đang tơ lơ mơ ko nắm rõ. Nên theo học lộ trình 2 là tốt nhất.
Mình thì thấy hiện tại ở Hà Nội có khá nhiều trung tâm giảng dạy chuyên về lập trình như: Stanford, Aptech, NITT,....Mình thấy các bạn trên diễn đàn comment công ty Stanford chuyên đào tạo lập trình đó. Bạn thử search google xem sao.
Chúc bạn thành công nhé!

myhanh.dt
11-09-2014, 02:57 PM
Mình đang muốn theo nghề lập trình asp.net nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu: C# hay C/C++. Ai tư vấn giúp mình với, mình chẳng biết gì về lập trình cả. Có người khuyên nên học C# luôn, có người lại khuyên nên học C/C++ trước để làm quen với lập trình rồi sau đó hãy học C#. Mình loạn hết cả rồi, bác nào pro tư vấn cho em xin ý kiến với!!!!

Chào bạn, bên cty mình chuyên về thiết kế website với asp.net và cũng đang chuẩn bị mở lớp đào tạo asp.net.
Trước mình cũng theo học lập trình, tuy nhiên vì lười nên không theo được nghề này, phải chuyển qua làm marketing. hi
Hầu hết dev bên mình đều chỉ học C# sau đó học asp.net luôn. Mà không chỉ dev ở cty mình, các bạn học cùng mình, cũng học như vậy. Bây giờ họ cũng đã thành công với nghề lập trình rồi.

Bạn cứ cố gắng học thật tốt, chăm chỉ code thì bạn học C/C++ hay C# trước cũng vậy mà.

Công ty mình là Công ty cổ phần Nobi Việt Nam(bạn cứ share tên này trên google rồi tìm hiểu các khóa học tại đây để tham khảo bạn nhé)

Cảm ơn bạn, chúc bạn thành công!

hoangthanhcntt
13-09-2014, 10:00 AM
Cảm ơn các bạn đã tư vấn giúp mình nhé.
Mình cũng muốn học C# sau đó học asp.net luôn lắm, nhưng em giờ m mới học lập trình, nếu vào C# luôn sợ hơi non vì 1 số cái căn bản mình chưa học bao giờ. Mình có qua bên Stanford để được tư vấn, mình chọn học C/C++ trước, vì mình muốn căn bản thật vững, sau này ko làm cái này thì làm cái khác. Học từ C/C++ cho vững. Mình vừa đăng ký khóa học bên Stanford, mình rất thích phương pháp đào tạo ở đó mà lớp hoc lại ít người nữa, thích nhất là có video quay lại từng buổi học. Mình là dân mới, có khi nghe 1 lần trên lớp chưa ok, m có thể về nhà xem lại video sẽ ok hơn.
Bác nào đi từ số 0 như em thì có thể tham khảo bên Stanford nhé, web của bên họ đây này: stanford.com.vn hoặc qua trực tiếp như mình ở tầng 2, số nhà 20, ngõ 678 đường Láng nhé.

laiducnam085
03-07-2015, 05:04 PM
Ban co the qua iMic de tim hieu them. Co nhieu khoa hoc phu hop voi cac trinh do khac nhau. Hoc ben y kha la ok. Noi chung minh thay hai long

nghunga13
10-09-2015, 11:17 AM
Mình thấy học tại Stanford cũng rất được mà, tuy chỉ là theo đánh giá của bản thân :P

ohmygod_305
10-09-2015, 02:49 PM
học cái này mà biết đàn anh nào đi trc dạy ý thì ngon chứ mấy trung tâm đào tạo cũng k ăn thua

namnam
14-09-2015, 11:17 AM
mình đã từng học một khóa học ở nhiều trung tâm rồi, nếu học online thì cũng khá hợp lý đấy