PDA

View Full Version : sự cố ổ đĩa sony vaio VGN-FW480J

bdiamond
18-05-2016, 03:32 PM
Tình hình là mình đang xài cái VAIO VGN-FW480J nhưng không biết sao nó lại lại không load được đĩa.Khi khởi động máy không có đĩa nhưng nó vẫn chạy và kêu rất khó chịu.Bác nào biết về trường hợp này thì cho mình ý kiến với nha.thanks mọi người.

khangforum2016
17-01-2017, 11:02 AM
Không load được đĩa nghĩa là mắt đọc laser đã có vấn đề và cái đó không sửa được bạn nhé ! Còn vụ có tiếng kêu thì do bộ phận cơ học của đầu đọc đĩa đã gặp trục trặc. Nói chung bạn nên thay mới 1 loại tương tự để tiếp tục sử dụng bình thường nhé !

Tuongcfc
17-02-2017, 02:52 PM
Hi bạn! dòng máy của bạn cũng đã ra ddowid khá lâu rồi với cái ổ CD là loại chân cắm ATA đến giờ nó kêu thì cũng như kiểu lâu rồi hao mòn theo tuổi thọ thôi, do chạy bằng cơ nên khó sửa với trường hợp này
Theo mình nếu công việc cần thiết phải dùng cd thi thay cái khác nếu có điều kiện
Nếu mà ko cần thiết thì thôi bỏ ra cho nhẹ máy ko bị kêu máy vẫn chay bình thường
Chúc bạn xử lý máy ok thanks!

maytinhgiakhanh.vn
05-03-2017, 05:01 PM
Máy Tính Gia Khánh xin trả lời bạn như sau:

-Với lỗi ổ đĩa không đọc được thì bạn xem lại đĩa có bị xước nhiều không thử đĩa khác xem nếu vẫn không được thì ổ đĩa có thể bị lỗi rồi bạn nhé.
-Với mỗi khi khỏi động nó kêu kêu là bình thường, Bạn vào Boot trong bios bỏ chọn khởi động nó sau ssd hoặc hdd là hết nhé

\:D/

-