PDA

View Full Version : Nhờ các bác tư vấn việc em muốn chuyển sang ngành khoa học máy tính và CNTT

trungmit13
03-08-2016, 03:54 PM
Gửi các bác trên diễn đàn,
Em là kỹ sư xây dựng, năm nay gần 30 tuổi. Ngày trước em tương đối khá về toán học, và trong quá trình làm việc em thấy em phù hợp với những ngành tư duy, logic, sáng tạo như khoa học máy tính, công nghệ thông tin.
Em đang mầy mò tự học trên Youtube hay các trang web học online tốt như Khan Academy,... Tuy nhiên em chưa có cái nhìn tổng quan về ngành khoa học này. Cũng như chưa nhìn thấy tương lai một cách rõ ràng trong ngành này.
Em vừa muốn các bác tư vấn giúp em, Vừa muốn các bác có link hay tài liệu nào đó để giúp em có cái nhìn tổng quát, rõ ràng nhất về ngành này. Chứ em đọc cũng nhiều nhưng hơi mù mờ, hệ quả của việc em có ít kinh nghiệm nhất trong diễn đàn các bác ợ.
Em xin chân thành cảm ơn!

angiedang
08-09-2016, 11:12 AM
Mình đã làm tuyển dụng được 2 năm nay và thấy thương mại điện tử đang có nhiều nhu cầu. Vấn đề là bạn thích làm về gì để có hướng lựa chọn cho phù hợp.

Thuyt
23-11-2016, 04:10 PM
Hiện tại các công ty ít tuyển những người đã hơi nhiều tuổi và chưa có kinh nghiệm lắm bạn ạ.