PDA

View Full Version : Tìm cửa hàng bán laptop chính hãng giá tốt nhất – chuyện không đơn giản…

baolan
02-02-2010, 10:14 AM
Vì đang có nhu cầu tìm một chiếc máy tính xách tay để dùng trong công việc hằng ngày ở văn phòng, với yêu cầu đơn giản chỉ cần sử dụng tốt tác vụ văn phòng và đồ họa cơ bản là được. mình quyết định làm một chuyến cùng mấy người bạn học cũng là dân IT hướng dẫn đảo lòng vòng các cửa hàng chuyên bán máy tính xách tay thuộc loại lớn nhất TP, sau gần 1 tiếng đồng hồ ngược xuôi cuối cùng mình quyết định chọn Cty Hoàn Long nằm trên đường Cống Quỳnh để vào
Cảm nhận đầu tiên trước khi bước vào showroom là : Rất Hoành Tráng (vì tọa lạc ngay ngã tư Nguyễn Trãi – Cống Quỳnh) với tòa nhà rất đồ sộ 12 tầng. Mình thật sự yên tâm vì một cty lớn như vậy với cách trưng bày và bán hàng chuyên nghiệp, mình nghĩ sẽ ko có vấn đề gì.
Các anh chị nhân viên tại đó cũng rất nhiệt tình, hướng dẫn mình lựa chọn máy với cấu hình và giá tiền mình đề nghị (thật sự mình cũng đã có cấu hình rồi vì đã đi lòng vòng lựa máy nảy giờ), Thật bất ngờ, hầu hết các dòng máy laptop nảy giờ mình đi xem tại các cửa hàng lớn khác thì Hoàn Long giá đều rẻ hơn ít nhất là từ 500 ngàn đến hơn 1 triệu đồng/chiếc và đều là hàng chính hãng hết, ngoài ra còn được tặng quà nhiều theo máy nữa.Cuối cùng mình quyết định mua và chờ cài đặt rồi mang về.
Mình lập topic này để khuyến cáo với mọi người rằng hãy tìm hiểu giá thật kỹ trước khi quyết định mua máy tính xách tay, tốt nhất nên lấy giá tại Hoàn Long để làm cơ sở tham khảo giá trên thị trường.