PDA

View Full Version : Làm sao xài cùng lúc 2 ct diệt virus ?

goose
07-02-2010, 11:09 PM
Mình muốn dùng cả 2 ct diệt virus song song trên máy tính là Kaspersky và Avast! để hạn chế tối đa việc nhiễm virus (mà nói chung là mỗi phần mềm đều có ưu khuyết điểm riêng) Nnhưng khi cài cái này vào thì nó bảo phải xoá cái kia mới dc cài tiếp. Làm sao khắc phục đây

Kid
08-02-2010, 05:42 AM
Mình muốn dùng cả 2 ct diệt virus song song trên máy tính là Kaspersky và Avast! để hạn chế tối đa việc nhiễm virus (mà nói chung là mỗi phần mềm đều có ưu khuyết điểm riêng) Nnhưng khi cài cái này vào thì nó bảo phải xoá cái kia mới dc cài tiếp. Làm sao khắc phục đây

Bạn vào Setting ,thẻ Protection đánh dấu chọn vào Compatiblity mode for programe nhé.Chúc thành công ^^

goose
18-02-2010, 07:12 AM
KHi cài Kaspersky trong win 7 thì khi copy paste vào thư mục của Kaspersky sẽ bị từ chối "Admin permission" mặc dù mình đã chạy dưới quyền admin. Trong khi đó nếu mình copy paste với những thư mục khác thì Kaspersky thì không sao. Tại sao thế nhỉ?

goose
18-02-2010, 07:14 AM
Bạn vào Setting ,thẻ Protection đánh dấu chọn vào Compatiblity mode for programe nhé.Chúc thành công ^^

Mà hình như mình xài Kaspersky 2010 không có chức năng này. Cài KIS trước rồi cài Avast! antivirus vẫn bình thường không cần chỉnh gì cả trong khi ngược lại thì nó không cho