PDA

View Full Version : Các bước để bắt đầu với SMS Marketing

top1122
16-08-2021, 11:05 AM
Các bước để bắt đầu với SMS Marketing

Thiết lập tài khoản của bạn.

Nếu bạn chưa tham gia vào tiếp thị bằng văn bản trước đây, bạn có thể đang tưởng tượng việc gửi hàng trăm tin nhắn văn bản theo cách thủ công. Rất may, có một giải pháp tốt hơn! Các nền tảng tiếp thị văn bản nâng cao sẽ giúp bạn nhanh chóng xây dựng danh sách, tiếp thị vào danh sách của mình, tùy chỉnh thông điệp và thậm chí giúp đảm bảo tuân thủ quy định. Bằng cách sử dụng một trong những nền tảng phức tạp này, cơ hội thành công của bạn được cải thiện đáng kể và thời gian cần thiết để bắt đầu tiếp thị là tối thiểu.

Bước đầu tiên để khởi chạy một chiến dịch tiếp thị trên thiết bị di động thành công với tiếp thị bằng tin nhắn văn bản là đăng ký tài khoản của bạn. Bạn có thể đăng ký một tài khoản miễn phí tại đây: Phần mềm gửi tin nhắn https://phanmemmarketing.vn/phan-mem-sms-marketing/

Phát triển chiến lược của bạn
Bạn là người mới tiếp thị bằng văn bản và hơi choáng ngợp? Đừng lo lắng. Chúng tôi có một trung tâm tài nguyên tuyệt vời sẽ giúp bạn tìm hiểu mọi thứ bạn cần biết để khởi chạy chiến dịch đầu tiên của mình. Để bắt đầu, hãy xem hướng dẫn trong ngành của chúng tôi , bao gồm thông tin về cách bắt đầu, hướng dẫn hữu ích và thậm chí cả văn bản mẫu để khơi gợi một số ý tưởng! Bạn cũng có thể xem lại các video hướng dẫn của chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn cách thực hiện mọi thứ từ thiết lập tài khoản đến chạy cuộc thi đầu tiên của bạn.

Phát triển danh sách của bạn
Sự thành công hay thất bại của chiến dịch tiếp thị cuối cùng sẽ phụ thuộc vào chất lượng và quy mô danh sách của bạn. Nhiệm vụ khó khăn của việc tạo danh sách tiếp thị là lý do số 1 khiến mọi người chọn bỏ qua hoạt động tạo ra doanh thu của tiếp thị văn bản. Đừng để nhiệm vụ này làm bạn choáng ngợp! Cách dễ nhất để bắt đầu là chỉ cần nhập danh sách hiện có của bạn. Tiếp theo, bạn sẽ muốn sử dụng từ khóa tùy chỉnh, các cuộc thi, biểu mẫu web hoặc các giải pháp tùy chỉnh với API để phát triển danh sách của mình hơn nữa. Hãy nhớ rằng, nếu danh sách của bạn không tăng lên, tiền thật đang bốc hơi.

Tôn trọng danh sách của bạn
Mặc dù tiếp thị bằng văn bản là một công cụ cực kỳ mạnh mẽ, nhưng bạn bắt buộc phải tôn trọng mong muốn của khách hàng và tuân theo các phương pháp hay nhất trong ngành . Ví dụ, điều quan trọng là phải nhắn tin đúng lúc với tần suất và tin nhắn phù hợp. Bạn cũng muốn cho mọi người cơ hội để dễ dàng chọn không tham gia. Bằng cách đảm bảo tuân thủ quy định và tuân theo các phương pháp hay nhất, mọi người sẽ đánh giá cao công ty của bạn và các thông điệp tiếp thị của công ty.

Tối đa hóa doanh thu của bạn
Mục đích chính của tiếp thị là tạo ra nhu cầu và doanh thu bổ sung cho thương hiệu của bạn. Bằng cách sử dụng bộ tính năng phong phú của nền tảng tiếp thị văn bản, bạn có thể dễ dàng đưa thông điệp phù hợp vào thời điểm hoàn hảo cho người tiêu dùng lý tưởng. Nếu bạn sở hữu một nhà hàng , hãy tưởng tượng có thể nhắn tin cho khách hàng vào một ngày chậm với một ưu đãi đặc biệt để tăng doanh thu khi bạn cần nhất. Nếu doanh nghiệp của bạn đặt lịch hẹn với nhóm khách hàng của mình, bạn nhận thức rõ tác động của việc trễ hẹn đối với điểm mấu chốt. Nhắn tin văn bản giúp bạn loại bỏ các cuộc hẹn bỏ lỡ tốn kém bằng cách liên lạc ngay lập tức với khách hàng của bạn theo cách không xâm phạm. Bất kể ngành của bạn là gì, nhắn tin có thể giúp bạn tăng lợi nhuận và nhận được thông điệp phù hợp trước cơ sở khách hàng của bạn.

Theo các nghiên cứu gần đây, hơn 99% tất cả các tin nhắn văn bản được mở và đáng kinh ngạc 90% tin nhắn văn bản được mở trong vòng ba phút sau khi nhận!

Khách hàng của bạn dán mắt vào thiết bị di động và điều tối quan trọng là doanh nghiệp của bạn phải tham gia vào tiếp thị trên thiết bị di động . Cho dù bạn là một công ty đa quốc gia hay một doanh nghiệp địa phương nhỏ, tiếp thị bằng tin nhắn văn bản có thể giúp bạn biến khách hàng tiềm năng thành doanh thu. Website: https://phanmemmarketing.vn (https://phanmemmarketing.vn/)