PDA

View Full Version : Cách chọn ghế ngồi máy tính phù hợp theo chiều cao và cân nặng

maytinhdalat
01-09-2022, 03:40 PM
Chọn ghế online không qua thử ghế khi có chiều cao cân nặng quá thấp hoặc quá cao. Nếu bạn quá to béo thì chắc chắn sẽ không bao giờ thoải mái khi sử dụng 1 chiếc ghế nhỏ phải không? Chính vì vậy hãy tham khảo một số gợi ý dưới đây của maytinhdalat xem sao nhé !

Thông thường, để tiết kiệm chi phí, các hãng chỉ sản xuất 1 size ghế duy nhất. Size ghế này sẽ phù hợp với hầu hết mọi người. Nhưng ghế Aeron của Herman Miller lại có 3 size: A, B, C ứng với nhỏ, vừa, to. Theo mình thấy thì các ghế trên thị trường hiện nay thì có kích cỡ tương đương với Aeron size B – cỡ vừa. Bạn có thể xem bảng chọn size của Aeron để tham khảo, mình đã quy đổi ra đơn vị kg và mét để các bạn tiện theo dõi.

8246

Với các dòng ghế thuộc hãng Cooler master, trong mỗi thông tin sản phẩm đều sẽ có những khuyến nghị khi mua ghế.
8247

Do đó, mỗi thương hiệu ghế sẽ có những thông số khác nhau. Tuy nhiên bạn chỉ cần lưu ý đến những thông số như: chịu tải, độ rộng, độ cao, màu sắc và một số tính năng nâng cao khác. Chúc bạn sớm tìm được chiếc ghế phù hợp cho riêng mình.