PDA

View Full Version : hỏi về cách chạy 1 sever game và chi phí vận hành game của Minh châu Crop

Johnny95vn
14-10-2022, 09:23 AM
không biết có bác nào như em không , những năm học cấp 3 cái bộ môn game nó ngấm vào máu em mất rồi . Nhưng em chỉ thích mấy game của minh châu crop xưa như con minh châu tam quốc 2d và trư thần . Với em nó là 1 kỷ niệm khó quên nhưng rất tiếc đến bây giờ không thấy công ty nào còn phát hành . Bây giờ em muốn tìm nó chơi mà không được nhất là trư thần . Em ko phải người trong lĩnh vực này nhưng dạo này đang có thời gian rảnh muốn tìm tòi học hỏi rồi thử làm xem cho thỏa mãn đam mê . Vậy nếu em có bộ source code của game đó thì em phải trang bị thêm những kiến thức gì để có thể vận hành game đó ạ . Chi phí và học tầm bao nhiêu ai biết có thể chỉ em với ko ạ . cho em một cái phác đồ nên đi từ đâu tới đâu ko ạ chứ giờ tự tìm hiểu thì thấy như lạc vào sương mù không . Cám ơn mn rất nhiều ạ .

hoanghoan
26-10-2022, 08:08 AM
Sever dùng tạm ổn thì khoảng 6tr 1 tháng, chi phí phát sinh thì tuỳ mức độ phát triển, bèo nhèo cũng tầm 15tr.