PDA

View Full Version : cho hỏi cách làm huy hiệu cho member

vandt
15-02-2010, 02:50 PM
Tôi vừa lập được 1 forum bằng vbb.bây giờ muốn tạo huy hiệu cho từng nhóm thành viên(giống như huy hiệu member mà tôi đang sở hữu ở itvnn.net đây) thì làm thế nào.Ngoài ra tôi cũng muốn ở dưới mỗi tên của mod hiên ra chữ moderate(hiện giờ ở diễn đàn của tôi dù là thành viên nào cũng chỉ ghi "junier member" thôi,dù đó là mod).mong các bạn giúp đỡ.thanks

..::Songuku95::..
15-02-2010, 03:09 PM
Vào mà sửa User Group
Còn huy chương thì tìm MOD nhé

DarkNight
15-02-2010, 04:09 PM
bạn vào admincp, vào Usergroups, chọn Usergroup Manager. Chọn sửa group Admin chẳng hạn, ở dòng User Title đánh vào là Administrators thì nó sẽ hiện ra dòng Administrators ngay dưới tên thành viên.
Còn cái kia thì bạn tìm mod vậy, của mình thì mình làm như cái dòng chữ ở dưới user mà mình vừa mới chỉ bạn thành link để đưa tới hình rank đó. Còn dòng status thì mình vào edit thành viên cho thêm <br> để xuống dòng :D

vandt
17-02-2010, 04:58 PM
tôi đang dùng vbb 3.6.2.Tìm mãi chẳng thấy mod huy chương cho phiên bản này,lên google thì toàn mod huy chương cho 3.7.x và 3.8.x thôi.làm ơn tìm hộ tôi mod cho 3.6.x với,xin hướng dẫn cách edit template luôn.thanks

..::Songuku95::..
17-02-2010, 05:08 PM
Bạn nâng cấp diễn đàn lên đi

vandt
19-02-2010, 02:16 PM
tôi vừa cài xong cái mod huy hiệu YAAS 2.1.4 nhưng chả thấy có lợi ích gì cả,cái mod đấy chỉ cho phép tặng huy chương cho từng thành viên mà admin chỉ định chứ ko trao tặng hàng loạt 1 cách tự động được.Tôi muốn tất cả member đầu có 1 huy hiệu member,tất cả mod có huy hiệu mod và admin cũng vậy(giống như ở itvnn đây này).Ngoài ra tôi cũng muốn hiển thị giữa tên thành viên và ảnh huy hiệu 1 danh hiệu thành viên ứng với số bài viết của từng người.Vd như trong member thì có "thành viên mới","thành viên tích cực","thành viên trung thành",...(cái này thì itvnn ko hiển thị).Tôi mới làm diễn đàn lần đầu nên hỏi hơi nhiều:MatCuoi:,mong các bạn giúp đỡ.thanks

Mr.Bi
19-03-2010, 05:14 PM
mình khuyên bạn trước hết nên update vesion Vbb lên ít nhất là 3.8.4 ( ko nên dùng 3.8.3 dể bị ăn tươi nuốt sống lấm nhé ^^! )
nếu ko rõ về việc này bạn có thể Pm mình Y!m: teen4u.bi