PDA

View Full Version : Không dùng được chuột khi ghost ?

nhock_quậy
24-02-2010, 06:22 PM
Cái đĩa ghost của em vẫn dùng bình thường. nhưng hôm trước cho đồng chí hàng xóm mượn để ghost lại máy thì không hiểu sao lại không di chuyển được chuột. em muốn hỏi đó có phải là trục trặc gì không? do máy đồng chí ấy hỏng hóc gì hay làm sao ? và chỉ dùng bàn phím thì có thể thao tác được ko ?:MatCuoi (12):

hanhkhat
24-02-2010, 11:27 PM
cái này không phải do hỏng hóc gì hết. đây là do thiết lập trong bios không cho xài chuột khi xài mấy chương trình chạy từ dos.
em vào bios mò chút xíu là sẽ thấy liền. chỉnh lại là xong:D

Gon91
24-02-2010, 11:58 PM
Dùng bàn phím ghost thì vi vu. ^^!

hanhkhat
25-02-2010, 12:18 PM
đúng vậy. khi ghost thì dùng bàn phím vẫn sướng hơn nhiều. chỉ cần nhìn mấy cái phím tắt là đủ, dễ hơn là xài chuột nhieuf:)

nhock_quậy
25-02-2010, 07:40 PM
cái này không phải do hỏng hóc gì hết. đây là do thiết lập trong bios không cho xài chuột khi xài mấy chương trình chạy từ dos.
em vào bios mò chút xíu là sẽ thấy liền. chỉnh lại là xong:D
anh biết chỉnh mà không hướng dẫn cụ thể luôn à. search google thả nào cũng phải đọc thêm hàng tá thứ # không liên quan:MatCuoi (20):

Dùng bàn phím ghost thì vi vu. ^^!

cả anh này nữa. nói thế ai biết mà lần. có phải dùng mấy cái nút lên, xuống, trái , phải với nút Tab ko nhỉ ?

Jollibee
25-02-2010, 07:44 PM
Hai em chỉ tận tình cho bé hoại đi nhá!

Gon91
25-02-2010, 07:52 PM
nói thế ai biết mà lần. có phải dùng mấy cái nút lên, xuống, trái , phải với nút Tab ko nhỉ ?
Đúng rùi em. Dùng các phím di chuyển lên, xuống, trái phải và nút TAB là đủ rùi. EM có thê tìm trên mạng vô số site hướng dẫn ghost và bung Ghost

ta070492
28-02-2010, 09:01 PM
Nếu bạn dùng chuột bi chân PS2 thì sẽ không xảy ra hiện tượng đó. Chuột quang dùng chân USB hay bị thế lắm

atcgialai
06-03-2010, 08:36 PM
Các pác nói tầm bậy, em đồng ý với pác trinhtuananh0704. bạn nên sử dụng đầu cắm hình tròn, ở trong môi trường DOS thì chuột có đầu cắm USB máy sẽ ko đọc được thiết bị. Nếu ban muốn xài cả 2 loại chuột // cũng được. Chúc bạn thành công!

nhock_quậy
06-03-2010, 08:41 PM
Các pác nói tầm bậy, em đồng ý với pác trinhtuananh0704. bạn nên sử dụng đầu cắm hình tròn, ở trong môi trường DOS thì chuột có đầu cắm USB máy sẽ ko đọc được thiết bị. Nếu ban muốn xài cả 2 loại chuột // cũng được. Chúc bạn thành công!

khi ghost có thể dùng bàn phím được mà. bậy đâu mà bậy. còn về chuột thì nhà mình dùng loại tròn nhưng ai biết hàng xóm dùng chuột gì^^. để hôm nào xang hỏi nó xem có phải nguyên nhân từ đầu cắm chuột không:D

ta070492
08-03-2010, 01:07 PM
Chính xác là do main không hỗ trợ loại chuột USB. Với những main đời cao thì có 1 số loại chuột USB vẫn chạy nhưng chắc chắn 100% chuột chân PS2 chạy ngon lành

HTT.itvn
09-03-2010, 02:25 PM
Bạn vào Cmos >> Kick vào Integrated Peripherals >> Chọn Enabled ở mục USB mouse Support . Để chắc ăn , mục nào có USB thì bạn chọn chế độ Enabled . Tuỳ loại main và phiên bản ghost mới có hỗ trợ chuột USB , tốt nhất bạn nên dùng bàn phím khi ghost , nhanh gọn và đơn giản :MatCuoi:

nhock_quậy
12-03-2010, 08:45 PM
chính xác là chuột nhà hàng xóm có rắc tròn chứ ko phải rắc usb. và 1 thông tin nữa em thấy kì lạ là đĩa khác cho vào máy đó thì các mục như hướng dẫn ghost trên mạng. còn cái đĩa của em cho vào máy đó thì lại ko có các mục như hướng dẫn( mặc dù ở máy em thì nó y nguyên hướng dẫn)...thật là bất lực !

ta070492
12-03-2010, 09:44 PM
đĩa khác cho vào máy đó thì các mục như hướng dẫn ghost trên mạng. còn cái đĩa của em cho vào máy đó thì lại ko có các mục như hướng dẫn( mặc dù ở máy em thì nó y nguyên hướng dẫn)
Khoản này bó tay rùi! Ai biết giải thích giùm với. Mình chưa gặp bao giờ

chutiensinh
12-03-2010, 11:51 PM
Bạn xe lại loại đĩa đang dùng và tốc độ lúc ghi đĩa cũng quan trọng lắm vì 1 số ổ CD nó kén đĩa...

HTT.itvn
13-03-2010, 12:10 AM
Nếu đĩa ghost được làm từ máy của bạn thì sang máy có thông số khác bạn thì không được rồi , muốn ghost được thì máy đó phải gỡ bỏ các thông số .

Còn đĩa bạn mua từ của hàng thì mình chịu thôi :MatCuoi (11):