PDA

View Full Version : Những thói quen giúp phát triển bản thân mỗi ngày

bacbomby5
29-09-2023, 10:10 PM
Bài viết này giới thiệu cho bạn 7 thói quen giúp bạn phát triển bản thân mỗi ngày. Bài viết cũng giới thiệu về VTC Pay, một ứng dụng thanh toán điện tử tiện lợi và an toàn, giúp bạn thực hiện các thói quen này một cách dễ dàng và tiết kiệm. Bài viết bao gồm các nội dung sau: (https://vtcpay.vn/blog/7-thoi-quen-giup-phat-trien-ban-than-moi-ngay.html)

• Thói quen thứ nhất là đọc sách. Đây là một thói quen giúp bạn nâng cao kiến thức, trí tuệ, và tư duy của mình. Bạn có thể đọc sách về các lĩnh vực khác nhau, từ khoa học, kinh tế, đến văn hóa, nghệ thuật, v.v. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua sách online hoặc thanh toán phí thuê sách tại các thư viện.

• Thói quen thứ hai là tập thể dục. Đây là một thói quen giúp bạn cải thiện sức khỏe, nhan sắc, và tinh thần của mình. Bạn có thể tập thể dục theo các hình thức khác nhau, từ chạy bộ, đạp xe, đến yoga, gym, v.v. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua thiết bị tập thể dục online hoặc thanh toán phí tập gym tại các trung tâm.

• Thói quen thứ ba là học ngoại ngữ. Đây là một thói quen giúp bạn mở rộng tầm nhìn, giao tiếp, và cơ hội của mình. Bạn có thể học ngoại ngữ theo các phương pháp khác nhau, từ tự học online, đến học qua video, podcast, hoặc sách. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua các khóa học ngoại ngữ online hoặc thanh toán phí học ngoại ngữ tại các trung tâm.

• Thói quen thứ tư là viết nhật ký. Đây là một thói quen giúp bạn ghi lại những suy nghĩ, cảm xúc, và kinh nghiệm của mình. Bạn có thể viết nhật ký theo các cách khác nhau, từ viết trên giấy, viết trên máy tính, đến viết trên điện thoại. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua các vật dụng viết nhật ký online hoặc thanh toán phí in ấn nhật ký tại các cửa hàng.

• Thói quen thứ năm là thiền. Đây là một thói quen giúp bạn giảm căng thẳng, lo lắng, và tăng cường sự tập trung và bình an của mình. Bạn có thể thiền theo các phương pháp khác nhau, từ thiền theo hơi thở, thiền theo âm thanh, đến thiền theo ứng dụng. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua các thiết bị thiền online hoặc thanh toán phí thiền tại các trung tâm.

• Thói quen thứ sáu là đặt mục tiêu. Đây là một thói quen giúp bạn xác định và theo đuổi những ước mơ và khát vọng của mình. Bạn có thể đặt mục tiêu theo các tiêu chí khác nhau, từ cụ thể, đo lường, đạt được, có ý nghĩa, đến có thời hạn. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua các công cụ quản lý mục tiêu online hoặc thanh toán phí tư vấn mục tiêu tại các trung tâm.

• Thói quen thứ bảy là tự thưởng. Đây là một thói quen giúp bạn duy trì động lực và hạnh phúc khi thực hiện các thói quen khác. Bạn có thể tự thưởng theo các cách khác nhau, từ ăn một món ăn ngon, xem một bộ phim hay, đến đi du lịch một nơi mới. Bạn cũng có thể sử dụng VTC Pay để mua các món quà tự thưởng online hoặc thanh toán phí du lịch tại các địa điểm.