PDA

View Full Version : Bị lỗi khi chuyển restore bằng mysql dumper

anhtu95
09-09-2009, 09:59 PM
Em đang sử dụng host của byet có phiên bản php 5.2.10 còn host mới của em có phiên bản 5.2.9 em hỏi một người bạn thì thấy bảo vẫn chuyển được bằng my sql dumper.
Thế là em làm theo
Em đã backup xong trên host byet rùi
Install msd trong host mới rùi
Khi bắt đầu ấn restore phát chạy được lên 1% ( 2 giây ) rùi báo lỗi lun
Lỗi nó như thế này:

Not Acceptable

An appropriate representation of the requested resource /msd1.23/restore.php could not be found on this server.
Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.

Trong khi em kiểm tra thì file restore trên host vẫn còn mà.

Mong các anh giúp đỡ cho, 4rum lớp em ngừng hoạt động 1 tháng rùi hic hic :beat_plaster::beat_plaster::beat_plaster:

admin
09-09-2009, 10:27 PM
Em dùng file backup & restore này khá hay, tốc backup và restore nhanh, không bị font, còn lỗi như em nói không biết nào, thử xem sao

Mr.Hảo
09-09-2009, 10:32 PM
Cái này em xài MySQLdumper chia nhỏ file lại import ngay trên host thì OK hơn em

Kid
09-09-2009, 10:44 PM
Em đang sử dụng host của byet có phiên bản php 5.2.10 còn host mới của em có phiên bản 5.2.9 em hỏi một người bạn thì thấy bảo vẫn chuyển được bằng my sql dumper.
Thế là em làm theo
Em đã backup xong trên host byet rùi
Install msd trong host mới rùi
Khi bắt đầu ấn restore phát chạy được lên 1% ( 2 giây ) rùi báo lỗi lun
Lỗi nó như thế này:

Trong khi em kiểm tra thì file restore trên host vẫn còn mà.

Mong các anh giúp đỡ cho, 4rum lớp em ngừng hoạt động 1 tháng rùi hic hic :beat_plaster::beat_plaster::beat_plaster:

Bạn dùng MySQLdumper chia nhỏ rồi dùng BIGDUMP phục hồi cũng được . Mình toàn dùng BIGDUMP :byebye:

hau_ooo
10-09-2009, 01:12 AM
cái cavemang của anh trung dùng cũng tốt .
Nhưng mình toàn backup và restore bằng phpMyadmin :beauty:

anhtu95
10-09-2009, 11:30 AM
Lúc đầu em cũng dùng PHP MY ADMIN nhưng bị lỗi kiểm tra ra mới biết là chuyển từ php mới sang php cũ hic hic nên phải dùng host trung gian
Cái cavemang là Sypex Dumper Việt hóa ạ???
Em không biết đăng nhập như nào, tài khoản của byethost em chả biết nó như nào