PDA

View Full Version : [Help]Vấn đề post bài

nguyenngochuy
12-03-2010, 11:42 PM
Anh Admin ơi cho em hỏi! Tại sao khi em đăng nhập vào tài khoản cúa Admin khi post bài ví dụ như em chon chữ B là in đậm chữ thì nó in đậm cũng như em chọn nút upload hình ảnh thì nó hiện ra như ở itvnn có 2 lựa chọn là Form computer và Forum Url nhưng khi em tạo một nick thành viên để post bài thì khi bấm B nó không in đậm mà nó thêm vào còn up hình thì nó chỉ hiện ra một cái để mình điền link vào. Anh giúp em làm cho nó giống với khi post bài mà dùng tài khoản admin đi anh

..::Songuku95::..
13-03-2010, 10:32 AM
Đó là MOD up ảnh mà bạn

admin
13-03-2010, 12:35 PM
Do bạn chọn chế độ khi thành viên đăng ký mặc định của Khung Soạn Thảo không phải là WYSIWYG, bạn vào ACP -> vBulletin Options -> User Registration Options tìm đến mục Default Registration Options tại mục Tùy Chọn chọn Khung Soạn Thảo là Show Enhanced WYSIWYG Editor Toolbar, sau đó Save lại

Ngào ra bạn vào ACP -> vBulletin Options ->Message Posting Interface Options

tại mục Enable Clickable Message Formatting Controls chỉnh lại chế độ WYSIWYG tuỳ thích

nguyenngochuy
14-03-2010, 02:05 PM
em làm như anh chỉ rồi nhưng mà nó vẫn thế

admin
14-03-2010, 03:29 PM
Cách làm trên chỉ được đối với thành viên đăng ký tiếp theo kể từ khi bạn chỉnh sửa như trên, còn các thành viên trước đó thì vẫn như cũ.

Để các thành viên cũ được quyền đó bạn vào ACP -> Maintenance -> Update Counters update và rebuild lại hết xem sao nhé