PDA

View Full Version : Giúp chỉnh text 4.0.2

baodrum
16-03-2010, 08:13 AM
forum mình ngoại trừ forumhome là chữ nhỏ thanh gọn, vào trong thì tất cả kể cả trong
bài viết đều bị như dùng <B> hết (như kiểu thế này), các bác làm ơn chỉ giúp cách chỉnh với?

baodrum
17-03-2010, 10:22 AM
Không ai giúp tớ sao? mong tin các bạn từng giờ đó :(

admin
17-03-2010, 11:07 AM
Bạn vào StyleVars của template tìm và sửa lại font và chữ tuỳ thích, nói chung mọi vấn đề về style của skin bạn sửa trong này

baodrum
17-03-2010, 01:02 PM
Mình làm theo hướng dẫn của bạn, tìm tới Postbit_msg_font, chỉnh các kiểu thì chữ nó nhỏ to_nghiêng ngả đc
nhưng vẫn bị đậm, sau khi chọn Font Weight và chỉnh Lighter thì 1 thi thoảng có bài chữ bt, còn đâu vẫn đậm. Theo
bạn liệu có phải lỗi gì đó khi nâng cấp không? mình thấy như mod Make up user các diễn đàn đều ok, nhưng của
mình thì làm mãi ko được. Còn nữa là chức năng Find all posts của mình sao nó chỉ ra có 1 trang? làm thế nào để
nó ra hết những bài mà member đó đã post như site itvnn ?

baodrum
18-03-2010, 06:43 AM
Mình đã tìm ra hiện tượng rồi bạn ạ! tức là khi viết xong bôi đen và nhấn lệnh B chữ sẽ đậm ở ngay khung Phúc đáp, nhưng khi post lên thì nó lại ra chữ
thanh (không đậm), như vậy hiện nay nó đang bị ngược lệnh B đó. Chỉnh lại trong stylevars và bình thường hết thì lệnh B coi như ko có tác dụng, bấm
đậm hay ko bấm thì khi post lên chữ vẫn đậm.

Các bạn biết khắc phục lỗi này ở đâu xin chỉ giúp mình với?????