PDA

View Full Version : Giúp mình vấn đề mic input!!???

khacduyle
13-04-2010, 11:05 AM
Máy tính nhà mình co hiện tượng cấm mic vào, nói chuyện rất tốt nhưng khoảng 1-2 phút thì tự nhiên tín hiệu mic input phát ra tiếng rè rè to lắm, làm người bên kia không nghe được gì cả , nhưng cũng khoảng 2-3 phút sau thì lại hết, nói chuyện lại bt. Không hiểu sao, vấn đề không phải do mic ( mình thử đổi nhiều cái mà vẫn thế). Hay xung đột gì chăng? Mong nhận được sự giúp đỡ.

HTT.itvn
14-04-2010, 10:04 PM
Mình cũng đã bị hiện tượng này , thằng bạn mình vào chỉnh lung tung trong Audio , làm cho máy mình kêu rè rè , tút tút liên tục ... Kiểm tra thì hoá ra nó điều chỉnh micro tự nói tự nghe , mình đã bỏ cài đặt của nó , nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì nó lại tiếp tục như thế . Loay hoay mãi không xong , tức quá mình del bản audio cũ và cài đặt mới thì mới ổn :((

patitangel0810
27-05-2010, 09:20 AM
do mạng bạn ah:MatCuoi:

HTT.itvn
27-05-2010, 12:15 PM
do mạng bạn ah:MatCuoi:

Chắc chắn là không phải do mạng , mạng không liên quan gì ở đây .

P/s : Lần sau bạn trả lời thì phải trả lời thật sự , chứ không trả lời vu vơ để câu bài , spam .

hanhkhat
27-05-2010, 04:54 PM
Chắc chắn là không phải do mạng , mạng không liên quan gì ở đây .

P/s : Lần sau bạn trả lời thì phải trả lời thật sự , chứ không trả lời vu vơ để câu bài , spam .

có lẽ 1 phần do mạng. mạng chậm và bị ngengx cũng gây ra tình trạng bị rè này. Em từng bị nên biết.

sagittarius
27-05-2010, 05:53 PM
Cái này là lỗi audio thôi. do mạng thì ko bị lặp lại nhiều đâu. vào manage và update lại bản mới nhất cho audio của bạn nhé! Chú ý là tắt phần Playback volume đi, để đỡ nghe lại giỏng bạn phản lại. Ok?