PDA

View Full Version : Lại là vấn đề xóa bài viết

minhhn0205
11-09-2009, 08:19 PM
Cũng như lần hoạt động trước của ITVNN, và giờ cũng thế
m thấy một số bài viết của m bị xóa, mà ko thấy người xóa pm riêng cho m
Như vậy là sao!??? ~> m muốn biết lý do bài viết của m bị xóa!???

Xin BQT set m xuống làm mem.

Chúc ITVN ngày càng phát triển.
Chào.

hau_ooo
11-09-2009, 08:27 PM

Chào.

Bạn có nhớ những bài viết bị xóa tên là gì? post tại box nào ? nội dung ra sao ?
Thử tìm kiếm xem bị xóa thẳng, thùng rác hay là move về đâu ? :hell_boy:

..::Songuku95::..
11-09-2009, 08:40 PM

Sao bạn lại nói như vậy ???

Trung_qb
11-09-2009, 09:58 PM

Chào.

Diễn đàn vừa comeback nên ít thành viên nhưng bạn nghĩ xem nếu diễn đàn đông như trước đây. BQT phải pm cho bao nhiêu người 1 ngày? vì lượng bài post lên ko phải là nhỏ và lượng bài bị xóa do vi phạm không phải là ít
Về vấn đề lý do cho từng bài bị xóa anh Trung cài luôn cái MOD "autopm on thread moderation" Cho tiện

Còn bạn mình nói thật có hơi mất lòng. Bạn không xứng đáng làm BQT, Bạn làm BQT mà bạn không hiễu được cái vấn đề pm từng bài viết vi phạm khi xóa cho mem là phức tạp và chỉ vì vấn đề con con này mà muốn làm mem thì bạn hơi bị vô trách nhiệm khi làm 1 thành viên của BQT. Dẫu biết rằng BQT là tự nguyện và không công

admin
11-09-2009, 10:11 PM
Chuyện gì cũng từ từ giải quyết, chưa biết sự việc cụ thể thế nào đã bức xúc đòi rời khỏi BQT rồi, các bài viết của bạn mình không can thiệp, nếu ai trong BQT xóa thì trình bày lý do nhé, lần sau bài viết vi phạm các mod move vào thùng rác để tác giả bài viết đó rút kinh nghiệm (trừ các bài viết cố tình spam hoặc vi phạm nghiêm trọng), nếu cần thiết thì có thể pm hoặc reply trong bài viết đó trình bày những vi phạm trong bài viết. Nói chung thành viên nào vi phạm tự xem xét lại bài viết mình và nên đọc kỹ nội quy diễn đàn trước khi tham gia

chidokato_n01
11-09-2009, 10:20 PM

Chào.

MộT câu trả lời cực thiếu trách nhiệm ! theo tôi đã là một BQT lại còn thắc mắc vấn đề đó khác nào vạch áo cho người xem lưng! bạn phải xem lại xem một bài viết của một MOD mà BQT lại xóa đi!! chắc chắn phải có lý do!!
diễn đàn còn mới cần time phát triển đã ko xây dựng lại còn xin UNSET cực thiếu trách nhiệm
hơi nặng lời !!
thanks

Jollibee
11-09-2009, 10:39 PM
@ minhhn0205: Sở dĩ số bài viết của bạn bị giảm như vậy là do mình xóa. Mình đã nhắc nhở (http://itvnn.net/showthread.php?t=895) bạn vào tối hôm qua và cũng đã thông báo cho bạn sử dụng chat ngữ là vi phạm nội quy bài viết sẽ bị xóa. Hình như bạn nghĩ là mình đang đùa, chiều nay thấy bạn vào vẫn không thay đổi cách viết bài, vẫn dùng chat ngữ và viết tắt trên diễn đàn.

Mang trên người trách nhiệm là mod thì phải làm gương cho mem và mình sẽ nghiêm khắc trong chuyện này. Nếu như bạn hay ai đó lần đầu học cách tiếp xúc với máy tính và nhất là những sinh viên IT thì càng hiểu rõ bài học đầu tiên sử dụng máy tính là đánh chữ Tiếng Việt có dấu.

ITVNN là diễn đàn Công Nghệ Thông Tin không phải là diễn đàn tuổi teen nên mong mọi người chú ý cách viết bài của mình. Một vài bài viết có thể bỏ qua nhưng hầu như bài nào cũng dùng chat ngữ hay viết tắt một cách méo mó tiếng Việt thì nhắc nhở là cần thiết.

Còn với mong muốn sét out khỏi Ban Quản Trị của bạn sẽ hạ hồi phân xét, nếu tiếp tục vi phạm mình sẽ nâng mức nhắc nhở lên cảnh cáo và về dài chuyện bị sét out là có thể xảy ra.

duchienan
14-09-2009, 08:22 AM
minhhn0205 quá ích kỉ. bạn phải tìm hiểu xem bài mình làm sao bị xóa chứ. họ không vô cớ xóa của bạn. chứ sao lại nổi cáu nói như vậy. chúng ta cùng nhau xây dựng itvnn cho tốt hơn trước, tất nhiên có những bài không đúng quy định thì del luôn cho nó nhẹ.

mt_binh
14-09-2009, 08:39 AM
Mọi vấn đề đã qua rồi, bàn cãi cũng vậy thôi. Bây giờ áp dụng theo cách này: BQT chắc không có thời gian PM cho từng bài bị xóa đâu, BQT khi xóa chỉ "xóa tạm" và ghi lý do xóa phía dưới, thành viên chỉ cần nhìn vào cái dòng đó là biết lý do vì sao bị xóa.
Hiện tại diễn đàn chưa đưa ra quy chế Phạt thẻ, trong thời gian tới sẽ áp dụng biện pháp này. Khi phạt thẻ sẽ auto PM cho thành viên đó luôn.

mr.gpt
14-09-2009, 01:52 PM
Mới trở lại mà đã cãi nhau to thế. Nội bộ có vẻ lũng củng rồi. BQT nên xem xét lại năng lực và đạo đức của các thành viên nếu muốn xây dựng ITVNN vững mạnh.

Jollibee
24-09-2009, 04:16 PM

Chào.

Giận hờn những vấn đề không đáng rồi bỏ không vào diễn đàn luôn. Ban Quản Trị cần những người có tâm huyết với diễn đàn, bài viết nhiều hay ít chỉ là một thành tích ảo.

Chị tôn trọng ý nguyện của em, set em xuống làm mem

Chúc vui vẻ khi đến với ITVNN.

ta070492
25-09-2009, 09:49 PM
Cùng là anh em với nhau cả, có gì thì từ từ nói chứ

Diễn đàn vừa comeback nên ít thành viên nhưng bạn nghĩ xem nếu diễn đàn đông như trước đây. BQT phải pm cho bao nhiêu người 1 ngày? vì lượng bài post lên ko phải là nhỏ và lượng bài bị xóa do vi phạm không phải là ít
Về vấn đề lý do cho từng bài bị xóa anh Trung cài luôn cái MOD "autopm on thread moderation" Cho tiện

Còn bạn mình nói thật có hơi mất lòng. Bạn không xứng đáng làm BQT, Bạn làm BQT mà bạn không hiễu được cái vấn đề pm từng bài viết vi phạm khi xóa cho mem là phức tạp và chỉ vì vấn đề con con này mà muốn làm mem thì bạn hơi bị vô trách nhiệm khi làm 1 thành viên của BQT. Dẫu biết rằng BQT là tự nguyện và không công