Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 5 trên 5
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    maihaclau9's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 4,909
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Icon9 Cần Giúp đỡ về lỗi trong WIN 7  

Chả là thế này.Không biết tại sao con laptop mới mua của mình nó bị dính lỗi không thể hiểu được khi tắt máy. Biểu hiện của nó như sau:
    Khi mình sử dụng nó trong thời gian ngắn (khoảng < 30 phút ) thì khi tắt máy vẫn bình thường không có dòng chữ nào hết
    Nhưng khi mình sử dụng nó trong thời gian dài và sử dụng khá nhiều chương trình để làm việc cũng như giải trí thì khi tắt máy nó lại hiện lên máy dòng chữ ( y như kiểu nó nói mình chưa đóng ứng dụng chương trình ) rồi sau đó nó mới chịu tắt máy. Mặc dù mình đã đóng hết ứng dụng ở cả 2 thanh taskbar rồi . Rất mong sự cho mình biết đó là lỗi gì và chỉ giúp mình cách khắc phục nhé. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Thanks you very much.

hanhkhat's Avatar

Trạng thái
    1,785
    Level: 49 [?]
    Experience: 9,529,650
    Next Level: 10,000,000
    Cảm ơn 448
    Cảm ơn 481 lần / 345 Bài viết

Đó là do máy bạn còn nhiều chương trình chạy ngầm trên máy. Khi tắt máy thì các tiến trình đó cũng cần phải tắt đi
    Máy mình cũng vậy, không có lỗi gì đâu bạn ơi.
    Cái gì cũng biết có 1 chút.
    I'm phúc cùi bắp

mt_binh's Avatar
    Sát thủ vô tình

Trạng thái
    Họ tên
    Mai Thanh Bình
    402
    Level: 41 [?]
    Experience: 2,145,800
    Next Level: 2,530,022
    Cảm ơn 11
    Cảm ơn 152 lần / 56 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi maihaclau9 View Post
    Chả là thế này.Không biết tại sao con laptop mới mua của mình nó bị dính lỗi không thể hiểu được khi tắt máy. Biểu hiện của nó như sau:
    Khi mình sử dụng nó trong thời gian ngắn (khoảng < 30 phút ) thì khi tắt máy vẫn bình thường không có dòng chữ nào hết
    Không phải tắt máy mà nó ở chế độ Sleep. Bạn vào Control Panel, Power Option, Click vào change plan settings, chỗ dòng Put the computer to Sleep chọn Never

dangkhoaonline04's Avatar

Trạng thái
    9
    Level: 22 [?]
    Experience: 43,813
    Next Level: 49,025
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 5 lần / 5 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi maihaclau9 View Post
    Nhưng khi mình sử dụng nó trong thời gian dài và sử dụng khá nhiều chương trình để làm việc cũng như giải trí thì khi tắt máy nó lại hiện lên máy dòng chữ ( y như kiểu nó nói mình chưa đóng ứng dụng chương trình ) rồi sau đó nó mới chịu tắt máy. Mặc dù mình đã đóng hết ứng dụng ở cả 2 thanh taskbar rồi . Rất mong sự cho mình biết đó là lỗi gì và chỉ giúp mình cách khắc phục nhé. Rất mong sự giúp đỡ của các bạn. Thanks you very much.
    Chào bạn, Đăng Khoa xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
    Có thể trong quá trình sử dụng các chương trình để làm việc và giải trí, các chương trình này nó tựu bật các chương trình hỗ trợ của nó lên, cho nên khi bạn tắt các chương trình này trên taskbar thì các chương trình đó vẫn còn đang chạy. Trường hợp này là bình thường, không có vấn đề gì phải lo đâu .
    Để giảm bớt các chương trình chạy ngầm định, bạn có thể làm theo hướng dẫn sau:
    Bạn vào RUN (nhấn tổ hợp phím: windown + R) gõ lệnh msconfig >> ok
    Khi hiện lên cửa sổ bạn chon tab Startup, bạn tắt các chương trình không cần thiết khi khởi động máy đi bằng cách bỏ các dấu tích trên nó rồi nhấn ok, restart lại máy.
    Chúc bạn thành công.

PhucSD's Avatar

Trạng thái
    Họ tên
    Nguyễn Hữu Phúc
    701
    Level: 43 [?]
    Experience: 3,399,212
    Next Level: 3,609,430
    Cảm ơn 73
    Cảm ơn 316 lần / 199 Bài viết

bạn có thể kiểm tra còn chương trình nào chạy ngầm trên máy ko bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + Alt + Del--> sau đó bạn chọn Start Task Manager. nó sẽ hiển thị một cửa sổ tổng hợp tất cả những chương trình đang hoạt động trên máy bạn nhấn vào thẻ Processes để xem những chương trình hoạt động ngầm trên máy và nhấn end processes để kết thúc hoàn tàon chương trình