Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    hanhkhat's Avatar

Trạng thái
    1,785
    Level: 49 [?]
    Experience: 9,550,713
    Next Level: 10,000,000
    Cảm ơn 448
    Cảm ơn 481 lần / 345 Bài viết

Default Tiểu blog Yahoo! Meme chính thức mở cửa  

Từ hôm nay (9-10), người dùng Yahoo! Mail có thể bắt đầu đăng ký sử dụng Yahoo! Meme, dịch vụ tiểu blog của Yahoo! mà không cần có thư mời như trước.

Yahoo! Meme là vũ khí mới của Yahoo! để "đối đầu" Twitter. So với Twitter, ưu điểm của Yahoo! Meme nằm ở cộng đồng người dùng Yahoo! Mail đông đảo trên toàn thế giới, giao diện hoành tráng hơn, cho phép đăng tải các bài viết ngắn với số chữ gấp 20 lần (2.000 chữ) cũng như đăng ảnh, video clip, nhạc.
    Nếu đã có tài khoản Yahoo! Mail, bạn chỉ việc truy cập vào địa chỉ tại đây rồi bấm nút Yes, I am a Yahoo! user để đăng ký sử dụng Yahoo! Meme (hoặc bấm nút No, I want to create a Yahoo! account để đăng ký một tài khoản Yahoo! Mail). Trong trang web mở ra, bạn đăng nhập tài khoản Yahoo! Mail của mình, đánh dấu ô I agree with the terms above, rồi bấm Next.
    Ở trang web kế tiếp, bạn khai báo các thông tin cần thiết vào các khung Meme title (tiêu đề cho trang Meme của mình), URL (địa chỉ trang Meme của mình), Description (nội dung mô tả về Meme của mình), Picture (bấm nút Browse và tìm chọn một ảnh JPG, GIF hoặc PNG có dung lượng không quá 2 MB làm ảnh đại diện). Xong, bấm Next.
    Trang nhà Meme của bạn sẽ xuất hiện ngay sau đó với bốn thẻ chính: text (đăng bài viết ngắn), photo (đăng ảnh có trong máy tính hoặc từ URL có sẵn trên web), video (đăng video clip dựa trên URL lấy từ YouTube hoặc Vimeo; người ghé thăm Meme của bạn chỉ việc bấm nút phát để thưởng thức), audio (đăng nhạc MP 3 thông qua URL có sẵn trên web; người ghé thăm Meme của bạn chỉ việc bấm nút phát để nghe).
    Tương tự Twitter, người dùng Meme cũng "theo đuôi" nhau (follower) và đưa ra nhận xét trực tiếp trên blog bằng cách bấm nút "Repost" .
    (theo Tuổi trẻ)
    Cái gì cũng biết có 1 chút.
    I'm phúc cùi bắp