Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
Trang 3/3 đầuđầu 123
kết quả từ 21 tới 26 trên 26
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    hanhkhat's Avatar

Trạng thái
    1,785
    Level: 49 [?]
    Experience: 9,491,401
    Next Level: 10,000,000
    Cảm ơn 448
    Cảm ơn 481 lần / 345 Bài viết

Default Có cần restart lại đội ngũ quản trị?  

Lâu rồi không vô.
    Hôm nay vô thấy diễn đàn chán quá. Bài viết lẻ tẻ, chẳng còn ai quan tâm ngoài những thành viên cũ và box VBB. Mod chả thấy đâu, nick xanh, nick đỏ đều thấy im re

Hôm nay tớ kêu gọi anh em hoạt động tích cực lại nhé. "Hoạt động" ở đây không phải là vô nói chơi, chém gió vài câu mà là "viết bài", support, nếu có leech bài thì cũng kiếm bài chất lượng và nội dung phong phú một chút.

Nên nhóm hỗ trợ riêng cho từng box (hiện nay chỉ có box VBB nhưng hoạt động cũng không hiệu quả), gây tâm lý chán nả cho anh em.

Ai có ý kiến gì thì đóng góp ở đây. Một số vấn đề khác mình sẽ liên lạc trực tiếp Admin để thảo luận và sẽ post sau.
    Cái gì cũng biết có 1 chút.
    I'm phúc cùi bắp

2. The Following 5 Thank You to hanhkhat For This Useful Post:

BlogSoftvn (22-02-2012),Cơn Gió (22-02-2012),Dunglx (21-02-2012),jamesblackvn (24-02-2012),Tiểu Bá Vương 1404 (21-02-2012)

delta's Avatar

Trạng thái
    112
    Level: 33 [?]
    Experience: 546,494
    Next Level: 555,345
    Cảm ơn 82
    Cảm ơn 15 lần / 12 Bài viết

Skin theo mình nên chú trọng sự gọn, nhẹ, và đơn giản, điển hình dạo này thấy học windows phone thấy kết cách thiết kế dạng Metro tức chú trọng sự đơn giản nhưng chứa thông tin cao.
    Mình có làm 1 cái cho trường theo dạng này, thực chất là có 1 số bắt chước từ trang MSDN không biết có được không nếu forum mình làm theo dạng này

4. The Following 2 Thank You to delta For This Useful Post:

hanhkhat (24-02-2012),jamesblackvn (24-02-2012)

jamesblackvn's Avatar

Trạng thái
    114
    Level: 33 [?]
    Experience: 537,239
    Next Level: 555,345
    Cảm ơn 49
    Cảm ơn 16 lần / 12 Bài viết

ITVNN nên tìm giải pháp chống spam bot đi, tôi thấy đổi tên file register cũng là 1 giải pháp hay đó

PhucSD's Avatar

Trạng thái
    Họ tên
    Nguyễn Hữu Phúc
    701
    Level: 43 [?]
    Experience: 3,384,191
    Next Level: 3,609,430
    Cảm ơn 73
    Cảm ơn 316 lần / 199 Bài viết

Trích Nguyên văn bởi hanhkhat View Post
    Vấn đề cái topx anh HTT đã nhận. Bây giờ đến lượt style.
    Theo các bạn nên làm style mới cho ITVNN như thế nào (màu sắc, bố cục...)
    Ai rành về style thì đứng ra đảm nhận nhé. Còn khong thì các bạn cứ đưa ra ý kiến, mình sẽ cố gắng làm style mới mang phong cách riêng cho diễn đàn
    em thì cũng không giỏi về skin lắm, để vài bữa nữa em post demo mọi người xem thử

7. Thành viên sau đây nói lời Cảm ơn tới PhucSD cho bài viết hữu ích này:

hanhkhat (24-02-2012)

shunchiro's Avatar

Trạng thái
    18
    Level: 25 [?]
    Experience: 87,997
    Next Level: 100,000
    Cảm ơn 6
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

mình có thời gian mình cũng muốn đóng góp nhưng tiếc mình không phải dân IT , k có kiến thức j để giúp đỡ 4rum . Thôi đành chúc a e cố gắng hơn , động viên tinh thần vậy

9. Thành viên sau đây nói lời Cảm ơn tới shunchiro cho bài viết hữu ích này:

hanhkhat (24-02-2012)

hoangduykt7990's Avatar

Trạng thái
    683
    Level: 43 [?]
    Experience: 3,493,795
    Next Level: 3,609,430
    Cảm ơn 246
    Cảm ơn 155 lần / 125 Bài viết

nội quy ko thoải mái là nguyên nhân chính khiên nhieuf người hụt hẫng, đành chịu vậy!

hivaids2512's Avatar

Trạng thái
    82
    Level: 32 [?]
    Experience: 389,945
    Next Level: 453,790
    Cảm ơn 46
    Cảm ơn 18 lần / 13 Bài viết

Lâu lắm rồi em mới lại vào diễn đàn nhà mình. Và hình như càng ngày nó càng vắng. Em chỉ có một vài ý kiến giúp diễn đàn thôi, nếu có đụng chạm ai thì các anh (chị) cứ ban nick thoải mái.
    Thứ nhất, em không ý kiến nhiều về nội quy của diễn đàn mình. Tuy nhiên, em lại thấy việc áp dụng nó quá cứng nhắc. đành rằng đây là một diễn đàn CNTT chứ không phải diễn đàn cho teen, nhưng đôi khi cũng cần có chỗ để các thành viên thở nữa các anh ah`.
    Em từng tham gia rất nhiều diễn đàn về CNTT. Em ko nổ khi nói rằng em rất tôn trọng nội quy của từng diễn đàn, tuy nhiên, chưa nơi nào em nhận nhiều tin nhắn phạt như thế. Nếu em spam hay văng tục... em sẵn sàng chịu lỗi, những ở đây chỉ toàn những lỗi em chưa hề thấy từ bất kì diễn đàn nào. Chẳng hạn như lỗi spam nút thanks. Chẳng lẽ em nói một lời cảm ơn cũng khó khăn đến vậy.Điều này đôi khi làm em ( chắc cả những thành viên khác nữa) cảm thấy ức chế vô cùng và cũng chẳng buồn đóng góp thêm bài viết nào nữa. Em còn nhỏ nên không dám dạy đời các anh, các chị, nhưng em chỉ muốn nói: đã gọi là "diễn đàn" thì nó phải được xây dựng bởi chính các thành viên, BQT cũng không làm được gì khi không có thành viên. Nhưng với thái độ không cần thành viên của một số MOD hay SMOD, em nghĩ sớm muộn thì diễn đàn cũng đi xuống. (nó đang xuống thật rồi).

Thứ 2, em biết, mỗi người một hoàn cảnh, anh admin có thể bận với công việc, người này bận học, người này bận việc gia đình...Thế nhưng, em nghĩ không viết thì thôi, nhưng viết bài ra mà không có trách nhiệm với nó thì ...thua. Nhiều lần em thấy nhiều anh, chị post bài xong rồi bỏ đó, ai hỏi không trả lời, báo link die cũng thấy im re...Thật sư nếu em có đủ kiến thức, em đã trả lời luôn rồi. Riết thì thấy nản.

Cuối cùng, như các anh chị đã nói, diễn đàn mình chỉ còn mỗi box VBB là còn hoạt động ( em chưa nói đến tính hiệu quả của nó). Em nghĩ các anh không phải quá phụ thuộc vào các mod hay smod cũ. Em thừa nhân là đội ngủ BQT của mình rất có năng lực, nhưng lại có rất ít thời gian. Vì vậy,các anh có thể tuyển thêm đội ngũ mới, có thời gian onl nhiều hơn ,đồng thời,các mod, smod có thể trở lại bất cứ lúc nào, như vậy sẽ hợp lí hơn.

Có bấy nhiêu đó thôi, hơi nhiều nhưng là tất cả những gì em muốn cho diễn đàn mình đi lên. Em chỉ vì diễn đàn, không ám chỉ hay trách móc ai hết. Hi vọng lần sau trở lại , em sẽ thấy itvnn sôi nổi hơn.

P/s: diễn đàn Spam nhiều quá !

Trang 3/3 đầuđầu 123