Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    chaso5's Avatar

Trạng thái
    2
    Level: 16 [?]
    Experience: 8,560
    Next Level: 10,000
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default "Ngày đầu tiên đi học" của các sinh viên Học viện Đào tạo Design Global  

Kỳ thi đại học đi đã qua với nhiều niềm vui và nỗi buồn của những sĩ tử, có nhiều bạn đang háo hức chờ đón đến ngày được cầm trên tay tờ giấy báo nhập học, có những bạn quyết tâm lựa chọn cho mình một con đường đi mới, gạt đi giấc mơ của 12 năm đèn sách và lên đường theo đuổi “nghề nghiệp” cho riêng mình.

Học viện đào tạo Design Global là một trong những địa chỉ như thế, mới kết thúc kỳ thi đại học chưa lâu, nhưng số sinh viên tìm đến với Học viện đã lên tới con số hàng trăm. Nếu đến đây vào những ngày này sẽ bắt gặp một không khí sôi động hiếm thấy. Các phòng học chật kín sinh viên, mỗi gương mặt đều mang vẻ háo hức được bước chân vào chân trời kiến thức mới!

Không giống như bất kỳ một giảng đường đại học nào, ngồi ngay ngắn và chăm chú với những bài giảng, bước vào lớp học tại Học viện Design Global, là những gương mặt đang say sưa đứng, ngồi với những tác phẩm của mình. Không chỉ có giấy và bút, những xô chậu, bảng, màu, bút lông… là những vật dụng thường thấy của sinh viên ở đây. Chia sẻ với em Nguyễn Thị Thảo, sinh viên lớp D1207G1 “Đây là môn học đầu tiên của em, rất thích vì học nghề này nó khác biệt, em được tự do sáng tạo, làm theo ý thích của mình…” Nhìn hình ảnh các bạn lăn lộn với màu vẽ, hình khối, bút chì… và say sưa với những tác phẩm đầu tay của mình, thật ngỡ ngàng với niềm đam mê của những gương mặt mới tuổi 18, đôi mươi.

Các bạn ở đây đa phần đều là những bạn rất trẻ, hào hứng với cuộc sống mới cùng với những người bạn mới, được tha hồ kết giao, chia sẻ và cùng nhau trải qua những giây phút vui vẻ, đầy thú vị. Dù mới chỉ quen nhau chưa đầy tháng trong môi trường mới tại Học viện Design Global, các bạn đã thực sự gắn bó thân thiết như người nhà. Nhưng cũng xen lẫn đâu đó là những nỗi buồn khi chưa bắt kịp với lớp học, những ấm ức hay thở dài thất vọng khi xung đột về tính cách hay cách sống với những người bạn sống cùng. Nhưng rồi tất cả đều thành những kỷ niệm đẹp của những buổi đầu tiên bước chân vào con đường lập nghiệp.

Sắc màu những ngày đầu tiên đến trường của sinh viên Học viện đào tạo Design Global cũng giống như bao tân sinh viên khác. Chúc cho các bạn sớm vượt qua những bỡ ngỡ ban đầu, giữ lại cho mình những kỷ niệm đẹp và thành công hơn nữa với con đường đồng hành cùng Design Global!

Nhã Lam