Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    bbvc's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 14 [?]
    Experience: 5,209
    Next Level: 5,517
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Exclamation Vấn đề mạng Lan trong Win 7 ( kết nối với Win Xp khác trong group)  

Hôm nay mình vừa cài lại win 7, nói chung là tốt, nhưng mà vẫn bị kẹt ngay chỗ share trong mạng Lan, mạng gồm có 1 Desktop và 2 Laptop, dùng chung 1 modem, và nằm trong group MSHOME, lúc trước khi mình cài Win XP thì 3 máy vẫn nhận bình thường
    Từ lúc cài Win 7 mình cũng cho vào MSHOME bình thường, 2 Lap vẫn nhìn thấy Desk ( tuy nhiên Desk khi bật See full Map ( Network Map) thì chỉ thấy 1 lap ). Ngoài thư mục Users thì 2 Lap không thể truy cập vào bất cứ thư mục mà Desk share, cứ báo là Access is Denied, ngay cả Desk cũng không thể truy cập vào chính thư mục Desk share , khi truy cập thì bị thông báo là: The Network path was not found
    Mình đã thử cho Desk ở 3 trạng thái là Home Network, Work Network và Pucblic nhưng đều không có tác dụng, tất nhiên là đã tắt hết FireWall và Antivirus, trong setting đã chọn Turn on hết .
    Lên google search cũng có nhiều trường hợp không thể kết nối giữa Win 7 với XP, có vài bài ghi là hướng dẫn kết nối giữa Win 7 và XP nhưng thật ra chỉ là tạo 1 workgroup mà thôi, và chưa thấy hướng nào thành công .
    Dưới đây là 1 số hình ảnh

Tấm thứ 4 là chụp trước khi mình chỉnh sửa gì đó, giờ vào See full Map không được nữa, nó hiển thị như sau:

Ai đã từng kết nối thành công thì giúp mình với
    Xin cảm ơn