Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    Robert Nguyễn's Avatar

Trạng thái
    37
    Level: 25 [?]
    Experience: 92,190
    Next Level: 100,000
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 1 lần / 1 Bài viết

Default [Review] Đánh giá trải nghiệm người dùng khi sử dụng wifi Totolink N600R  

Sau 2 tuần sử dụng thử Wifi Totolink N600R mình có một số đánh giá theo cảm nhận cá nhân của mình để chia sẻ cho anh em đang đắn đo không biết lựa chọn sản phẩm nào phù hợp cho từng gia đình hay công ty thì hôm nay mình sẽ chia sẻ cảm nhận của mình để anh em được biết
    Đầu tiên thì hình ảnh đầu tiên của sản phẩm. Sản phẩm này được bảo hành tới 24 tháng với chính sách chế độ 1 đổi 1 như trên hộp mà các bạn thấy.

Totolink N600R được thiết kế rất đơn giản, nhỏ gọn, gồm với 4 ăng ten với tốc độ tới 5dbi cho chất lượng phủ sóng xa nhất cũng như khả năng xuyên tường của em này rất tốt. Với thiết kế hầm hố cũng như tông màu chủ đạo là màu trắng và các anten có thể cơ động xoay các hướng lên tới 180 độ

Mặt bên hông này thì có nút WPS/RESET, mình rất thích cái kiểu nút bấm như này của Totolink, mỗi khi cần reset thì chỉ cần nhấn vào những nút bình thường ko cần phải lấy cây tăm chọt so với các wifi của hãng khác

Mình rất thích tính năng Turbo của chiếc Totolink này. Turbo này giúp tăng thêm khả năng phủ sóng được đi xa hơn. Nhưng cá nhân mình ở trong phòng nhiều nên ko có bật lên vì ko thích cho thiên hạ xài ké một mình một mạng cho thoải mái phục vụ tốt cho nhu cầu xem phim, nghe nhạc, cũng như chơi game.

Mặt sau thì gồm có 1 cổng Internet và 4 cổng LAN thay vào đó thì mỗi cổng LAN thì Totolink trang bị hẳn cho mỗi cổng 1 bóng đèn led để tiện theo dõi xem là cái cổng đó hoạt động hay không.

Các khe tản nhiệt trên chiếc Totolink này được thiết kế rất đẹp cũng như các lỗ thông gió to giúp cho các hơi nóng bên trong được thoát ra tốt hơn. Mình cắm 24/24 mà sờ vô chỉ thấy hơi ấm ấm.

Mặt dưới gồm các thông tin của sản phẩm. Theo nhà sản xuất cho biết chiếc Totolink này cho tốc độ mạng có thể thu được tới 600Mb/s. Một con số rất ấn tượng của một chiếc wifi chuẩn N so với một số hãng khác trên thị trường hiện nay.

Về phần mình test thử tốc độ thì mình ở chung cư, mà test ping cũng khá ngon lúc nào cũng tầm 3 đến 4 (vậy là toẹt vời rồi) còn về tốc độ mạng thì không biết sài Fpt hay Viettel mà tốc độ mình cũng không biết bao nhiêu nhưng mình dùng phần mềm speedtest thì tốc độ download và upload rất ổn định tầm 15-16mb/s.

Mình có download thử một cái rom (mình chuyên phá rom điện thoại mà) với tốc độ mạng là 15 mb/s thì tốc độ mình download thực ở đây là 1.8mb/s như vậy thực sự ấn tượng rồi.

Mình có dùng qua phần mềm Wifi Analyzer để test độ phủ sóng của wifi như thế nào. Tên wifi của mình đặt là Only for Bosssssssss nha.

Đây là lúc mình test lúc mình ở trong phòng. Mạnh nhất trong phòng luôn vì phòng mình sài đến tận 2 cục các bạn có thấy sóng mạnh hơn so mới cục wifi THIEN_2G không.

Mình ở tầng 2 và sau đây mình đi xuống tầng 1. Mạnh vãi luôn ae ợ chung cư nhé chứ ko phải nhà đâu. Anh em nhìn thấy 1 đống wifi là hiểu rồi ha

Về phần giao diện cài đặt setting các kiểu thì giao diện dễ sử dụng nhìn vô là bạn có thể setup được ngay thôi.

Chiếc Totolink N600R này cũng có thể làm repeter cũng rất tốt (4 ăng ten thì các bạn biết nó thu phát như nào rồi ha)
    Tiếp theo thì mình thích nhất trên cục wifi đó là hẹn bật tắt khởi động lại. Một số hãng khác khuyên người dùng là nên khởi động lại Router Wifi sau 1 đến 2 tuần sử dụng. Riêng chiếc Totolink này thì bạn khỏi phải lo chuyện đó ở đây mình sài mình hẹn thời gian đó là tự động khởi động lại sau 1 tuần sử dụng.

Trên đây là vài đánh giá sơ bộ của mình về cục Totolink N600R này..cảm nhận cá nhân sau hai tuần sử dụng sài sao viết vậy không quảng cáo hay PR cho hãng nào cả.
    AE nào đang đắn đo không biết mua sản phẩm nào thì sắm ngay cho mình một con nhé.

(Nguồn : https://tinhte.vn/threads/review-dan...n600r.2712611/ )