Bạn ghé thăm diễn đàn lần đầu? hãy đăng ký ngay bây giờ để tham gia.
  • Đăng nhập:

Chào mừng bạn đến với ITVNN FORUM - Diễn đàn công nghệ thông tin.

Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần Hỏi/Ðáp để biết cách dùng diễn đàn. Để có thể tham gia thảo luận bạn phải đăng ký làm thành viên, click vào đây để đăng ký.

• Partner Area
    • ITVNN HOSTING - Thiết kế website, Cung cấp Domain, Hosting, VPS Việt Nam Anh Hùng - Thông tin truyền thông
kết quả từ 1 tới 1 trên 1
Tăng kích thước phông chữ Giảm kích thước phông chữ
    dochoi368's Avatar

Trạng thái
    1
    Level: 12 [?]
    Experience: 2,310
    Next Level: 2,912
    Cảm ơn 0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết

Default Lời nói có thể giết chết một con người  

Mình viết những dòng này trong cơn đói cồn cào, đầu óc có chút quay cuồng. Mình vẫn không dám ăn.
    Kể qua một chút về mình, mình cao 1m5 nhưng nặng tới 55kg. Đúng rồi mình béo lắm. Nhưng thật sự cũng không đến nỗi béo đến độ đi không nổi đâu. Tất nhiên mình cũng đã thử nhiều cách để giảm cân nhưng mình không giảm được, mà chỉ có tăng lên.
    Nói chung mình vẫn ổn đến khoảng mấy ngày trước, tự nhiên một anh trong công ty (không thân) nhìn nhìn mình rồi bảo: "Mập như con heo." Cực kì rõ ràng và mạch lạc. Mình tổn thương ghê gớm. Từ hôm đó đến giờ mình không dám ăn, mình chỉ ăn sáng và ăn trưa cầm hơi lúc đi làm thôi còn về nhà cứ thấy đồ ăn là khuôn mặt cái anh kia lại hiện ra. Ba mẹ cứ bảo mình ăn đi mà mình thật sự ám ảnh quá.
    Không biết anh đó có biết câu nói của anh gây tác động đến mình như thế nào không? Mọi người có biết body shaming thật sự để lại ảnh hưởng rất tiêu cực đến người nghe. Ai mà chẳng muốn dáng xinh, dáng chuẩn chứ nhưng nếu mà được luôn thì chả ai xấu rồi. Mình xin các bạn nam, bớt nhận xét con gái nhà người ta đi, ba mẹ nuôi mình lớn không phải để các bạn muốn nói gì thì nói đâu.